Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: สอบถามผู้รู้ช่วยแนะนำทีคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สอบถามผู้รู้ช่วยแนะนำทีคะ

Author
JB7JANE View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote JB7JANE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามผู้รู้ช่วยแนะนำทีคะ
    Posted: 04 Aug 2017 at 19:59 - IP: 49.237.217.219 IP Information
รบกวนถามผู้รู้ด้วยคะ กลัวจะโดนหลอก

เผอิญเราเพิ่งไปสมัครเว็บหาคู่ในอินเตอร์เนตมาคะ แล้วได้เเชทคุยกับชายหนุ่มจากเบลเยี่ยม
เขาเป็นคนทักเรามา เราก็ไปดูโปรไฟล์เขา ในนั้นเขามีรูปถ่ายแค่2รูป ประวัติส่วนตัวคือหย่าร้าง
มีลูกชายหนึ่งคน แยกกันอยู่ เขาทำงานฝ่ายขาย เคยมาทำงานที่ประเทศไทย3ครั้ง เออแห่ะ!!ก็ปกติดี
เราก็เลยรับแอดคุยกันปกติ พอผ่านไปสัก1วันเขาก็ขออีเมลล์ส่วนตัวเราก็ให้อีเมลล์สไกล์ไป
จากนั้นเขามาทักในสไกล์และบอกว่ารักเราชอบเรามากๆขอบคุณสวรรค์ที่ให้เขามาพบเจอกัน
พรำ่เพ้อพรรณาแต่คำหวานๆบอกว่าจะเดินทางมาหาเราในเดือนหน้าเลยทันที
เราก็เริ่มสงสัยแหละ เฮ้ย!! เพิ่งคุยกันมันรักปานจะกลืนกินอะไรปานนั้น
เข้าข่ายพวกสแกรมเมอร์ชัดๆ เราก็เลยไม่มั่นใจงั้นให้มันวิดีโอคอลมาซะเพื่อความชัวร์ ปรากฎว่าเขาวิดีโอมาจริง
และในวิดีโอก็เป็นตัวเขาจริงๆเหมือนในรูปเป๊ะ ให้เขาขยับตัวปกติ เขาก็ขยับได้ ให้เรียกชื่อเราเขาก็เรียกถูก สำเนียงในภาษาอังกฤษก็ปกติ แถมพูดภาษาไทยได้ บอกรักเราชอบเราเป็นภาษาไทยอีกตั้งหาก โว๊ะ!!! จนทุกวันที่เราจะคุยกันเขาจะขอวิดีโอคอลมาหาตลอดเราก็ตกลง จนผ่านมาซัก 1 อาทิตย์เขาเริ่มกล้าขอเบอร์เราก็ให้เบอร์ไปง่ายๆ (55) เขาโทรมาจริงๆ รอบแรกเบอร์มันขึ้นต้นด้วย +324 เราก็ตกใจเลยไม่ได้รับ ผ่านไปสัก10นาที เขาเอาเบอร ที่ขึ้นต้นด้วย 065 โทรมาหาเรา เราสงสัยคะ
และเราก็ยังไม่มั่นใจว่าเขาอยู่เบลเยี่ยมจริงไหม ชอบเราจริงๆหรือเปล่า วิดีโอคอลกันแค่ อาทิตย์เดียวมันเรียกที่รักๆและ
ขอแต่งงานซะแล้ว ขอคำแนะนำทีคะ ไม่อยากโดนหลอก

ขอบคุณคะ...
Back to Top
Lord Thamon View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Lord Thamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2017 at 21:43 - IP: 183.89.98.206 IP Information
ถ้ามาเขามาไทยบ่อยๆ ขอแนะนำให้ระวัง Holidays girlfriend ค่ะ
แต่ยังไงก็ลองคุยๆ ไป แล้วถ้าเขามาก็ลองไปเดทดูค่ะ รักษาหัวใจของคุณไว้
อย่าเพิ่งใจดียกให้เขาง่ายๆ เพราะถ้าเขาเป็นรักนิรันด์(ฟันแล้วทิ้ง) คุณจะได้ไม่เสียใจ

ปล. ไม่ต้องกลัวนะคะ คิดซะว่า ไปเดทหาประสบการณ์
Don't live your life with anger and hate in your heart. You'll only be hurting yourself more than the people you hate.
Back to Top
Cuteseal View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Cuteseal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2017 at 21:51 - IP: 115.87.153.65 IP Information
ลองคบๆดูไม่เสียหายค่ะ เรากับหนุ่มของเราก็หวานแหววแต่ตอนคุยกัน เจอกันแล้วก็หวานเหมือนเดิม 
ต้องอาศัยสัญชาติญาณล้วนๆเลยคะ ถ้ามี red flag อะไรขึ้นมาขอให้เชื่อ 
ผู้หญิงเราไม่พลาดหรอกคะ ของแบบนี้
Back to Top
JB7JANE View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote JB7JANE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2017 at 22:09 - IP: 49.237.217.219 IP Information
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ จะลองออกไปเดทกับเขาดูสักครั้ง
เขาบอกว่าจะบินมากรุงเทพฯแล้วจะนั่งรถบัสมาหาเราที่ต่างจังหวัด (เราอยู่โคราช)
ถ้าเห็นท่าไม่ดีจะรีบชิ่งเลยทันที ได้รับคำแนะนำแล้ว อุ่นใจขึ้นเลยเลยคะ 555

Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2017 at 22:53 - IP: 49.229.66.160 IP Information
คุยได้แต่ก็ระวังตัวไว้เสมอค่ะ เคยได้ยินเพื่อน ๆ ในนี้บอกว่าสแกมเมอร์แบบเปิดกล้องมีตัวตนจริง ๆ ก็มีเหมือนกันนะ ยิ่งมาหวานเวอร์ทั้ง ๆ ที่ยังไม่เคยเจอตัวจริงกัน ยิ่งน่าสงสัย หวานขนาดนั้นถ้าไม่เป็นสแกมเมอร์ กลัวจะเป็นสกาม แบบมีภรรยาแล้วแต่หาแฟนเพิ่มไรงี้อะค่ะ    
Back to Top
Pueng2528 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Pueng2528 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Aug 2017 at 09:10 - IP: 118.174.141.122 IP Information
ถือว่าผ่านมาระดับนึง คือ วีดีโอแล้ว เหมือนกับในรูป แต่ก็อย่างที่หลายคนบอกระวัง holiday gf ด้วยนะคะ แชทได้ศึกษาดูใจไปเรื่อยๆคะแต่ก็ไม่ปิดโอกาสตัวเองที่จะหาคนอื่นๆคือ ถ้าเค้ายังไม่ชัดเจนกับเราก็หาไปเรื่อยๆคะ แต่เมื่อไหร่ที่ชัดเจนในความสัมพันธ์เราก็หยุดคะทุกอย่างต้องมีสติคะ สติสำคัญที่สุดอย่าเชื่อทุกอย่างที่เค้าพูดถ้าเราไม่เคยเจอเค้าหรือลองไปไหนด้วยกันศึกษากันก่อนดีกว่าคะ 
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.182 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters