Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำชี้แนะ เรากำลังจะได้เจอเค้าอีกเร็วๆนี้ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำชี้แนะ เรากำลังจะได้เจอเค้าอีกเร็วๆนี้ค่ะ

Author
astergil13 View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote astergil13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำชี้แนะ เรากำลังจะได้เจอเค้าอีกเร็วๆนี้ค่ะ
    Posted: 30 Aug 2017 at 20:12 - IP: 49.49.240.86 IP Information
สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆ

จากรอบที่แล้วเคยมาถามความคิดเห็นไปสองสามครั้ง (ได้รับคำแนะนำทีดีด้วย) แต่คิดว่าอาจจะลืมกันไปแล้ว จะขอเกริ่นคร่าวๆอีกสักที และขอรบกวน ถามความคิดเห็นเพิ่มเติมด้วยนะคะ

ครั้งแรก เมื่อปีที่แล้ว
เจอกับหนุ่มเมกาในไทยค่ะ ระหว่างมาดูธุรกิจเพื่อนที่ไทยเผื่อตัดสินใจจะทำ (เป็นเพื่อนสนิทเค้า)
เราเดทกันหลายวัน ต่างฝ่ายต่างเจอเพื่อนกันด้วย เค้าบอกชอบเรานะ เคยมีอะไรกันค่ะ และเค้าก็ต้องกลับประเทศ

กลับไปใหม่ๆก็ คุยทุกวัน มีบอกคิดถึงกันบ้าง แต่วันนึงก็ได้คุยกันว่า พวกเราคบทางไกลไม่ได้ ก็เลยเพลาๆลง ไม่คุยกันถี่ๆ

ส่วนอาชีพเค้า คือยุ่งมาก เป็นเฮดเชฟ สองร้านอาหารค่ะ มีลูกสาวคนนึง แต่อยู่กับแม่เด็กและครอบครัวใหม่ ส่วนตัวเค้าอยู่คนเดียว

ระหว่างนี้ ต่างคนต่างอยู่คนละประเทศแล้ว ก็ยังคงติดต่อกัน (แต่ไม่ได้ทุกวันนะคะ)
ถามไถ่บ้าง ส่งรูปบ้าง นานๆบอกคิดถึงที เค้าบอกคิดถึงเราบ่อย อยากจะเจอเราอีก 
ชวนเราไปเยี่ยมที่เมกาบ้าง สามสี่รอบได้ แต่เรายังไม่พร้อมจะไป ด้วยปัจจัยน้อย ^^"
และก็มีการพูดกับเราแบบแอบลามกนิดๆบ้าง เราก็มักจะไม่ค่อยเล่นด้วย มักจะแกล้งเนียนๆเปลี่ยนเรื่องมากกว่า แต่ในใจนี่คือคิดถึงเค้ามาตลอดเลย~

ขั้นเล่าเรื่อง ที่เค้าพูดลามกผ่านข้อความนิดค่ะ
เราเคยไม่เล่นด้วยหลายครั้ง เค้าก็แบบ ok i'm an idiot. เราก็บอกเค้าว่า เราไม่มายด์ที่จะคุยนะ ถ้าตราบใดที่ทั้งสองฝ่ายคิดจะคบกัน แต่ว่าพวกเราทำไม่ได้ ฉะนั้นหวังว่าคุณจะเข้าใจ
หลังจากนั้น วันถัดไป ก็ยังคุยกันได้อยู่ จนทุกวันนี้ เค้าก็ยังไม่วายทำบ้างเป็นครั้งคราว - -

สิ่งที่กำลังจะเกิด 
ตอนนี้กำลังจะครบหนึ่งปีพอดีที่รู้จักกัน เค้าส่งข้อความมาบอกว่าตั๋วถูก จะมาไทยนะ (ดีใจสุดๆเลยค่ะ แหะ)
หลังจากเค้าเปิดร้านไปสองร้านที่นู่น เค้าเริ่มมองหาผู้ลงทุนในไทย ถ้าหาได้ก็จะมาทำงาน เลยถามความเห็นเรา และเผื่อเราจะรู้จักใครบ้าง เราถามว่าได้ถามเพื่อนสนิทในไทยยัง เค้าก็บอกว่ายัง (แอบดีใจที่บอกเราก่อนนิดๆ << งานมโน ^^") เราก็แนะนำได้นิดหน่อยเพราะไม่มีความรุ้ด้านธุรกิจนี้ แต่รู้จักคนที่พอจะให้แนวทางได้ ถ้าเค้ามาจะแนะนำให้รู้จักนะ.

ขอคำแนะนำ
คือแค่นี้เราก็ดีใจแล้ว แล้วนิสัยเสียมากๆของเราคือชอบมโนฯค่ะ - -"
นี่แอบมีของขวัญวันเกินย้อนหลังให้เค้าแล้วด้วย (เอ้า)

การได้กลับมาเจอกันใหม่ครั้งนี้ ตั้งใจไว้ว่าจะสบายๆเหมือนเดิมที่เคยทำตอนเจอกันครั้งแรก ไม่พุ่ง ไม่จู่โจม เพราะเค้าเองก็เน้นเรื่องงาน (เค้าบ้างานใช้ได้เลย) 

แต่ก็ไม่รู้ว่าควรเตรียมตัว เตรียมใจ อะไรบ้าง
มีอะไรควรระวัง หรือคำพูด หรืออะไรบ้างมั้ยคะ
การวางตัว หรือแสดงให้เห็นว่าเราต้องการอะไร
แอบกลัวว่าจะเป็น Friend with Benefit ไปโดยไม่รู้ตัวด้วย

เราไม่ค่อยจะมีประสบการ์ณ คิดการ์ณ มองภาพรวม หรือมองตัวเอง ไม่เก่ง
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆผู้มีประสบการ์ณ ชี้แนะด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
Smile

Edited by astergil13 - 30 Aug 2017 at 20:17
Back to Top
November88 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote November88 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2017 at 09:09 - IP: 99.130.110.22 IP Information

ทำตัวให้เป็นปกติ เป็นตัวของตัวเอง   เท่าที่ฟังจากคุณเล่า คิดว่าเขาค่อนข้างชอบคุณนะ ผู้ชายฝรั่งถ้าชอบผู้หญิงคนไหนเขาจะรุกแบบตรงๆ ถ้าคิดว่าจะเป็น holiday girlfriend ของเขา แนะนำไม่ให้มีอะไรกับเขาอีก
        ไม่รู้จะเป็นข้อแนะนำได้ไหม ถ้าดิฉันเป็นคุณ ดิฉันจะไม่แสดงออกว่าจะผูกมัดเขา แต่จะพูดตรงๆ จะบอกทำนองว่าอยากใช้เวลาที่จะรู้จักกันไปก่อน ไม่รีบร้อนเพราะคุณคงอยากรู้จักเขาให้มากกว่านี้ใช่ไหมคะ มีหลายคู่มากที่พอแต่งงานมาอยู่อเมริกาแล้วไปไม่รอด เวลาแต่งแต่งไม่ยาก แต่พอจะหย่าก็จะหย่ายาก ใช้เวลาไปเรื่อยๆค่ะ 

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote astergil13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2017 at 10:17 - IP: 49.49.250.31 IP Information
Originally posted by November88

ทำตัวให้เป็นปกติ เป็นตัวของตัวเอง   เท่าที่ฟังจากคุณเล่า คิดว่าเขาค่อนข้างชอบคุณนะ ผู้ชายฝรั่งถ้าชอบผู้หญิงคนไหนเขาจะรุกแบบตรงๆ ถ้าคิดว่าจะเป็น holiday girlfriend ของเขา แนะนำไม่ให้มีอะไรกับเขาอีก
        ไม่รู้จะเป็นข้อแนะนำได้ไหม ถ้าดิฉันเป็นคุณ ดิฉันจะไม่แสดงออกว่าจะผูกมัดเขา แต่จะพูดตรงๆ จะบอกทำนองว่าอยากใช้เวลาที่จะรู้จักกันไปก่อน ไม่รีบร้อนเพราะคุณคงอยากรู้จักเขาให้มากกว่านี้ใช่ไหมคะ มีหลายคู่มากที่พอแต่งงานมาอยู่อเมริกาแล้วไปไม่รอด เวลาแต่งแต่งไม่ยาก แต่พอจะหย่าก็จะหย่ายาก ใช้เวลาไปเรื่อยๆค่ะ 

สวัสดีค่ะ.
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ. <3
ไม่แสดงออกว่าจะผูกมัด. แต่แสดงออกได้ว่าเราเองก็ชอบเขา แบบนี้ได้รึเปล่าคะ.
Back to Top
November88 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote November88 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2017 at 12:01 - IP: 99.130.110.22 IP Information
ใช่ค่ะ ถ้าเขาถามว่าชอบเขาไหมก็ตอบไปตรงๆว่าชอบ แต่ขอใช้เวลาเรียนรู้กันไปก่อน
Back to Top
A.Apple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote A.Apple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2017 at 12:51 - IP: 188.67.42.253 IP Information
เห็นด้วยกับความคิดเห็นข้างบนนะคะ คือ ใช้เวลาเรียนรู้กันไปก่อน
เราคิดว่าคุณรู้ว่าควรทำอย่างไร? ระวังเรื่องFriend with Benefit ไว้ด้วยก็ยิ่งดี
อย่าเอาเปรียบเขา...อย่าให้ใครเอาเปรียบเราเท่านั้นพอ

***แก้ไขคำผิด

Edited by A.Apple - 31 Aug 2017 at 16:25
Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2017 at 16:15 - IP: 182.232.240.193 IP Information
เรื่องเฟรนด์วิธเบเนฟิต สงสัยไม่ทันแล้วค่า  มี...กันไปแล้ว Embarrassed เรื่องนี้ถ้าไม่ได้ซีเรียสว่า ได้ฉันแล้วต้องเป็นแฟนฉันนะ ก็คงไม่มีปัญหา เป็นผู้ใหญ่และโสดทั้งสองคน ถ้าพึงพอใจกัน มันก็เป็นเรื่องของคนสองคน แต่ก็ต้องยอมรับผลที่ตามมา ถ้าเกิดไม่ได้คบกันจริงในภายหลัง  เรื่องพูดลามก คงเป็นเพราะว่ามีอะไรกันแล้ว เขาเลยกล้าพูด

มาครั้งนี้ถ้าเขาจริงจังก็น่าจะขอเป็นแฟน หรือขอคบกันนะคะ ยิ่งถ้าเขามาทำธุรกิจในไทยโอกาสที่จะได้คบกันก็มีสูง แต่ก็ต้องเรียนรู้นิสัยใจคอกันให้มากกว่านี้ 

ทำตัวสบาย ๆ เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดค่ะ โชคดีค่ะ  

แก้ไขส่วนที่พิมพ์ผิดค่า 

Edited by Katey_Love_U - 31 Aug 2017 at 20:59
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote astergil13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2017 at 20:15 - IP: 49.49.250.31 IP Information
ขอบคุณนะคะ คุณ November88 และ A.Apple Smile
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote astergil13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2017 at 20:16 - IP: 49.49.250.31 IP Information
Originally posted by Katey_Love_U

เรื่องเฟรนด์วิธเบเนฟิต สงสัยไม่ทันแล้วค่า  มี...กันไปแล้ว Embarrassed เรื่องนี้ถ้าไม่ได้ซีเรียสว่า ได้ฉันแล้วต้องเป็นแฟนฉันนะ ก็คงไม่มีปัญหา เป็นผู้ใหญ่และโสดทั้งสองคน ถ้าพึงพอใจกัน มันก็เป็นเรื่องของคนสองคน แต่ก็ต้องยอมรับผลที่ตามมา ถ้าเกิดไม่ได้คบกันจริงในภายหลัง  เรื่องพูดลามก คงเป็นเพราะว่ามีอะไรกันแล้ว เขาเลยกล้าพูด

มาครั้งนี้ถ้าเขาจริงจังก็น่าจะขอเป็นแฟน หรือขอคบกันนะคะ ยิ่งถ้าเขามีแฟนมาทำธุรกิจในไทยโอกาสที่จะได้คบกันก็มีสูง แต่ก็ต้องเรียนรู้นิสัยใจคอกันให้มากกว่านี้ 

ทำตัวสบาย ๆ เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดค่ะ โชคดีค่ะ   

แหะๆ Embarrassed

ขอบคุณนะคะ
มีกำลังใจเลยค่ะ Smile
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.180 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters