Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > 18+
  New Posts New Posts RSS Feed: คุยมาหลายคน ก็ยังไม่ใช่สักที
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

คุยมาหลายคน ก็ยังไม่ใช่สักที

Author
Tine1982 View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: คุยมาหลายคน ก็ยังไม่ใช่สักที
    Posted: 31 Aug 2017 at 23:44 - IP: 49.237.143.38 IP Information
สวัสดีค่ะทุกคน

สมาชิกเก่าแล้วแต่ไม่ค่อยได้โพสต์ ส่วนใหญ่เข้ามาอ่านมากกว่าค่ะอ่านกระทู้ในนี้บางเรื่องก็ไม่ต้องรอรู้ก่อนเลย
ชอบอ่านคอมเมนท์นะคะได้ความรู้ดี บางคอมเมนท์ก็ขำน้ำตาเล็ด บางคอมเมนท์นี่บอกตรงอิจฉานะคะที่สมาชิกมีคุณสามีที่ดีน่ารัก เราหามานานคุยมานานยังไม่เจอจริงจังสักคน ได้แค่คุยออนไลน์ไม่กล้าทำไรเพราะเข้ามาอ่านหลายกระทู้กลัวค่ะกลัวถูกหลอกฟันไปไม่ถึงฝั่งฝัน บางเรื่องสงสัยเข้ามาในนี้เข้าใจทันทีเลยค่ะ เจอมาทุกรูปแบบเลย ไอ้นี่ใช่ ไอ้นี่ใช่ บ๊าย บายค่ะ การคุยออนไลน์เห็นผลชัดคือภาษานี่ดีขึ้นมากเลยจริงๆ เห็นผลดีกว่าไปลงครอสเรียนอีกค่ะไม่ต้องเดินทางให้เหนื่อยด้วย มีความมั่นใจกล้าพูดกล้าคุยกับฝรั่งมากขึ้นกว่าเดิมเยอะ ถึงจะโสดต่อไปไม่เป็นไร อยากมีเพื่อนในนี้

แชทกันคุยกันนานๆ
เราจะรู้ได้อย่างไรคะว่าเราตกหลุมรักเขาแล้ว หรือแค่ฮอร์โมนในร่างกายมันทำงานเฉยๆ
แชทกันนานเข้าเหมือนไม่มีไรจะคุยแล้ว จะทำอย่างไรไม่ให้มันน่าเบื่อเพราะส่วนใหญ่หลายคนก็หายไปเลย

มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างคะ

Tine Matra.
Back to Top
November88 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote November88 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2017 at 01:51 - IP: 99.130.110.22 IP Information

จะรู้ได้อย่างไรว่าเราคลิ๊กเขา เอาประสบการณ์ของดิฉันแล้วกันนะคะว่าถ้าคุยแล้วมีทัศนคติเป็นไปแบบเดียวกัน lifestyle คล้ายกัน คุยกันแล้วรู้เรื่อง เข้าใจกัน ความรู้สึกที่อยากคุยกับเขาทุกวันแสดงว่าเราคลิ๊กเขาเพราะมันจะมีเรื่องคุยกันได้เรื่อยๆ ที่สำคัญภาษาอังกฤษต้องใช้ได้นะคะ ไม่งั้นคุณจะไม่รู้ความคิดจิตใจของเขา ถ้าดิฉันอยากรู้ว่าเขาเป็นคนอย่างไรเราก็ต้องตั้งคำถาม ถามเรื่องทั่วๆไป ถามเรื่องส่วนตัวเขาบ้างแต่เรื่องเงินเดือนก็จะไม่ถามนะคะ   พอคุยแล้วเราก็มาวิเคราะห์ว่าเขาจะไปกับเราได้ไหม เขาเป็นคนอย่างไร  ในขณะที่เขาเองก็คงวิเคราะห์เราไปด้วยเหมือนกัน 

ของแบบนี้ต้องใช้เวลาค่ะ ที่สำคัญภาษาอังกฤษต้องสื่อสารได้ดีค่ะ  ดิฉันเจอกับสามีโดยบังเอิญ เราคุยกันตรงๆตั้งแต่เริ่มต้นว่าขอใช้เวลาศึกษากันไปก่อนแบบเพื่อน พอเป็นแบบนี้เราเลยไม่เกร็งไม่เสแสร้ง ไม่ต้องเก็ก คุยกันได้เรื่อยๆ สามีไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับเมืองไทยเลย ไม่เคยมาเที่ยว แม้แต่ยังไม่รู้เลยว่าเมืองไทยอยู่ที่ไหน ดังนั้นเราเลยคุยกันตลอดแม้แต่เรื่องกีฬา การเมือง อากาศเพราะดิฉันสนใจประเทศอเมริกามาตั้งแต่เด็กๆ และยังทำงานร่วมกับคนอเมริกันหลายคน ดิฉันเลยรู้เรื่องเกี่ยวกับอเมริกาเยอะ เราคุยกันหนึ่งปีก็ได้เจอกัน ตอนนี้แต่งงานมา 10 ปี  ความสัมพันธ์เราก็ยังเหมือนเดิม เป็นทั้งเพื่อนสนิทและคู่ครอง หวังว่าอนาคตก็ยังจะเป็นเหมือนเดิม 

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับคุณนะคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2017 at 08:31 - IP: 49.237.144.121 IP Information
ขอบคุณนะคะคุณ November88
เรื่องภาษานี้สำคัญจริงๆล่ะค่ะ คือดิฉันแค่เริ่มต้นภาษาไม่ค่อยดีเท่าไหร่
บางเรื่องเขาพูดมาเราก็ไม่เกท

*เรื่องอะไรบ้างที่เราไม่ควรถาม*
ถ้าผู้ชายถามเรื่องเงินเดือน
คุยกันวันสองวันเรียกเรา babe ,honey ,darling เราควรจะเลิกคุยมั้ยคะ
Tine Matra.
Back to Top
Cuteseal View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Cuteseal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2017 at 11:24 - IP: 110.170.53.40 IP Information
ถ้ามีคนปากหวานกับเรา เร็วเกินไปเราก็ไม่ไปต่อคะ เพราะถือว่าเหมือนแค่อยากเอาใจเราเฉยๆ  ไม่ได้อยากเรียนรู้เราอย่างจริงจัง
ผู้ชายเราเขาไม่เคยถามเรื่องเงินเดือนแต่จะถามถึงงานของเรามากกว่าว่าเป็นอย่างไหน ทำอะไร มีความสนใจยังไงคะ
ถ้าเขาถามเราก็คงจะบอกตรงๆ เพราะ จะได้บอกเลยว่าเราจะช่วยซัพพอร์ตอะไรได้บ้างเท่าไหร ในเวลาที่เดินทางด้วยกัน หรือใช้ชีวิตด้วยกัน
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2017 at 12:56 - IP: 49.237.144.121 IP Information
อยู่ๆขอชื่อเต็ม ที่อยู่ เบอร์โทร

เราควรจะให้หรือไม่
Tine Matra.
Back to Top
Sun&Snow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sun&Snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2017 at 13:51 - IP: 110.164.220.208 IP Information
ขอโทษนะ กะว่าจะอ่านผ่านๆไป แต่คือคุณคุยกับผู้ชายมานานเท่าไหร่แล้วคะ คุณมีวิจารณญาณในการคุยกับคนแปลกหน้าไหมคะ เซ้นส์ของคุณมีไหม  เอาตรงๆนะ เห็นถามทุกข้อเลย 

ฝรั่งบางคนมันไม่ชอบผู้หญิง หน่อมแน๊ม ( จะพูดว่า อินโนเซ้นส์ ไร้เดียงสาทุกเรื่อง) / แนวแอบแบ๊ว แอ๊บเด็กตลอดเวลา ฝรั่งมันว่า ปัญญาอ่อน ได้ยินเต็ม 2 รูหู  ฝรั่งไม่เข้าใจ แต่ว่าใช่ว่าฝรั่งดีๆจะชอบผู้หญิงจัดจ้านเสมอไป ฝรั่งมันก็ว่า อีหอยหลอด ShockedStar ดิฉันฟังมีความเงิบ จะบอกเขา โนๆไม่ดีน๊ะ 
ถ้าเขาจะเอามาเป็นศรีภรรยา แม่ของลูก สังเกตจากฝรั่งรอบๆตัว เช่น เจ้านาย/เพื่อนร่วมงาน/ แวดวงฝรั่งหน้าที่การงานดี หน้าตดี รวย เพอเฟค เก่ง ฉลาด  
เขาเลือกผู้หญิงไทยเป็น 

เราก็เคยแชทเว็บเดท ไม่ได้ตั้งใจจะหาแฟน/หาสามี เพราะความอยากรู้ว่าคืออะไรเลยสมัคร ไม่ได้เก่งภาษามากมาย แต่คุยรู้เรื่อง เพราะทำงานสายโรงแรมมาตลาด  ทักมาก็คุยไป ไม่เคยสนใจว่า ใครจะส่งเงินให้(ดันส่งจริงด้วยสิ) ใครบอกจะมาหา ก็แล้วแต่ มาก็เจอ ไม่มาก็ช่าง คุณสามีในปัจจุบัน  มาหา แต่ไม่ได้ตกลงกันว่าจะคบเป็นแฟน ตั้งแต่ปี 2010 เป็นแฟนกัน รักกันตอนไหนไม่รู้ เป็นฝ่ายบินมาหาตลอด เรายังไม่สะดวก/พร้อมจะไปบ้านเขา รอดูจนมั่นใจ เชื่อใจได้แน่ๆเขาไม่เคยขอชื่อ ที่อยู่  ขอแต่บัญชีส่งตังค์วันเกิดมาให้ทุกปี จนทุกวันนี้ ปีหน้าก็แต่งงานกันละ  

แต่เราเลือกคุย ดูหน้าตา โปรไฟล์ มันแมทกันไหม สมควรจะเสียเวลาคุยไหม 
ฝรั่งต่างชาติ มันก็มีหลายชาติ นิสัยไม่เหมือนกันแน่นอน  ถ้าชาติไหนคุยยาก เข้าใจยาก เรื่องมาก คบยาก ก็ไม่ต้องคุย แค่นี้เอง อย่าคบอะไรที่มันทำให้ชีวิตมีแนวโน้มว่า ลำบากกว่าเดิม 

ปล. ทุกสิ่งที่พูดมา ใช้วิจารณญาณ วิเคราะห์ อ่านนิสัยคน/อ่านใจคน ให้เป็น 

Edited by Sun&Snow - 01 Sep 2017 at 14:12
Back to Top
DJ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2017 at 13:55 - IP: 109.125.19.123 IP Information
มันแล้วแต่คนนะคะ ผู้ชายแต่ละคนไม่เหมือนกัน อย่างแฟนคนปัจจุบันของเรา เขาก็มาในรูปจู่โจม ตอนแรกนึกในใจเธอต้องเป็นเสือผู้หญิงแน่ๆ ปากหวานเอาอกเอาใจเก่ง ต่อให้ใจแข็งยังไงก็อดอ่อนไหวไม่ได้ โชคดีไปค่ะเพราะแฟน ไม่ได้เจ้าชู้อย่างที่ใจคิด ถ้าใครเขาชอบคุณแบบจิงจัง เขาจะพยายามทุกรูปแบบค่ะ อดทนต่อการรอคอย จิงใจหรือไม่จิงใจ คุณเองก็จะพอมีเซ้นติดตัวอยู่บ้าง ก็พอจะดูออก

Edited by DJ - 01 Sep 2017 at 14:01
Back to Top
A.Apple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote A.Apple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2017 at 14:01 - IP: 178.55.73.111 IP Information
ถ้าในกรณีนี้อยากแนะนำให้มองหาคนที่กำลังเดินทางมาเมืองไทยค่ะ
ลองคุยกัน ลองเจอกัน(แบบเพื่อน....บางทีบางคนเจอกันแล้วมัน ใช่ เลยนะคะ) 
เมื่อมันใช่ใจตรงกันแล้ว นั่นมันถึงการสานสัมพันธ์กันต่อ

Edited by A.Apple - 03 Sep 2017 at 11:54
Back to Top
astergil13 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote astergil13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2017 at 15:44 - IP: 49.49.240.120 IP Information
อ่านแล้วยิ้ม Smile

จะพยายามทำตัวให้ดีไปเรื่อยๆ หวังว่าจะมีโอกาสมาเล่าประสบการ์ณในนี้บ้างนะคะ Tongue

ส่วนเรา ยึดที่ว่าเจอตัวเป็นๆมากกว่า คุยแล้วเข้ากันได้ค่ะ มีชอบเหมือนกันบ้างไม่เหมือนกันบ้าง
อยู่แล้วสบายใจ อยากรู้จักเพิ่ม ประมาณนี้ค่ะ ^^
Back to Top
LittlegirlAB View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote LittlegirlAB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2017 at 16:18 - IP: 94.119.96.0 IP Information
ถ้าคนที่ใช่ คือคุยกันไม่เบื่อ หาเรื่องคุยได้เรื่อย ๆ ให้เกียรติ คุยด้วยแล้วสบายใจ และที่แน่นอนคือ มีแผนที่จะมาหาคุณโดยที่ไม่ต้องถามว่า จะมาเมื่อไหร่ เมื่อไหร่จะได้เจอกัน
       เริ่มต้นเราคุยแบบเพื่อน จริงใจ ไม่โกหก แต่ก็ไม่เชิงว่าตะบอกทุกเรื่องทุกรายละเอียด ถ้า ผช ไม่ถาม ใครคุยมาดีเราตอบทุกคน แต่คนที่สนใจเราเบื้องต้น เค้าจะหาเรื่องมาคุยกับเราเอง....โดยที่เราไม่ต้องทักไปเลย แบบว่าใช้กฏแบบ The Rules Book โดยไม่รุ้ตัว
ใช้เวลาแชตอยู่ประมาณ 2 ปีกว่า บทที่ไม่ต้องการใคร มักจะมา คนคุยนาน ๆ กลับไม่ใช่ แต่กลับเป็นคนที่ชัดเจนและไว คุยกันเดือนเดียวนัดเจอ ไปเที่ยว หมั้นกันภายใน 1 เดือน 6 เดือนจดทะเบียนเลย ตอนนี้แต่งครบ 1 ปีพอดี แต่ก่อนจะทะเบียนเราใช้เวลาอยู่ด้วยกัน 4 เดือนคะ

Edited by LittlegirlAB - 01 Sep 2017 at 16:26
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2017 at 16:52 - IP: 49.237.142.81 IP Information
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ

*เรื่องอะไรบ้างที่เราไม่ควรถาม*
ถ้าผู้ชายถามเรื่องเงินเดือน
คุยกันวันสองวันเรียกเรา babe ,honey ,darling เราควรจะเลิกคุยมั้ยคะ

คำถามเล่านี้เหมือนจะเป็นคำถามที่โชว์โง่ใช่มั้ยคะ (มึงไม่มีสมองคิดเองรึไง)บางคนอาจจะคิดแบบนี้ใช่มั้ยคะ
คือเอาจริงเวลาเราคุยกับหนุ่มๆในเว็บเดท คนโชคดีที่คุยหนุ่มคนเดียวแล้วคลิกเลยได้แต่งงานมันก็คงมีนะคะ แต่สำหรับใครหลายๆคนรวมถึงหนึ่งเองนี่คุยมาเยอะค่ะ หลายคนมันก็หลายอารมณ์ หลายสถานะการณ์ คนฉลาดก็จะรู้จักระมัดระวังเพื่อปกป้องตัวเองใช่มั้ยคะ ที่ถามแบบนี้เพราะอยากรู้ว่าคนอื่นที่เคยเจอแบบนี้ทำอย่างไร รู้สึกอย่างไร เรื่องแบบนี้มันตัวใครตัวมันสำคัญที่สุดคือตัวเราแค่อยากแชร์กันอ่ะค่ะ
    เคยมีคนขอคบจริงๆก็มีแต่ด้วยความรู้สึกเราไม่ชอบที่เขาจู่โจมเรามากเกินไปไปเดทกันดูหนังครั้งเดียว แล้วไม่ไปเจออีกเลยก็มีคนหนึ่ง อาจจะเพราะเขาไม่ใช่ชายในฝัน นิสัยบางอย่างเราไม่ชอบก็เลยถอยห่างแค่ทักทายกันในไลน์แต่ไม่ไปเจอ ก็รู้อ่ะค่ะว่ามันอยากฟัน มันเร็วเกินไป
**บางคนเข้ามาทำให้หัวใจเราพองโตเคยคุยกันทุกวันแล้วหายไป อ่านข้อความแต่ไม่ตอบเคยบอกว่าหากคุณไม่ชอบฉันหรือไม่อยากคุยกับฉันแล้วให้ลบฉันเลยก็ไม่ลบสักทีอ่านอย่างเดียว ตอนนี้ก็ยังงงค่ะทำไมไม่ลบและก็ไม่ตอบ เราก็บ้าส่งอยู่นั่นแหละอยากรู้ว่าเขาจะตอบมาว่าไร**   
Tine Matra.
Back to Top
MissGG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2017 at 17:39 - IP: 84.13.197.102 IP Information
ขออนุญาตโควตข้อความคุณSun&Snowนะคะ

"ฝรั่งต่างชาติ มันก็มีหลายชาติ นิสัยไม่เหมือนกันแน่นอน ถ้าชาติไหนคุยยาก เข้าใจยาก เรื่องมาก คบยาก ก็ไม่ต้องคุย แค่นี้เอง อย่าคบอะไรที่มันทำให้ชีวิตมีแนวโน้มว่า ลำบากกว่าเดิม"

อ่านแล้วตรงใจมากโดยเฉพาะบรรทัดสุดท้าย ใช้สกรีนได้ทุกสถานการณ์ค่ะ

คุณลองทบทวนดูความสัมพันธ์ที่เล่ามาสิคะ หากเข้าข่ายทำให้คุณทุกข์ใจ เหนื่อยใจ งง สงสัย ลังเลใจ ลำบากใจ (แต่ละคำมีแต่รังสีnegative) ก็หยุดเถอะค่ะ ไม่ต้องคุย ยังมีคนใหม่ที่ใช่รอคุณอยู่
Back to Top
Sun&Snow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sun&Snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2017 at 10:20 - IP: 110.164.220.208 IP Information
เรื่องเงิน รายได้ของเขา หรือของเรา คุยแชทครั้งแรก ก็ไม่จำเป็นต้องถามเขา มันไม่สมควรถามน่ะ  เราก็ไม่เคยมีฝรั่งมาถามเรื่องเงินเดือน คุณก็ดูอาชีพของเขา เขาน่าจะมีรายได้ประมาณเท่าไหร่ในประเทศของเขา  เว็บเดทเขาก็ใส่ประวัติทุกอย่าง ยกเว้นแต่มันโกหก โปรไฟล์สวยงาม เริดหรู รายได้เยอะๆ ล่อสาวนักขุดทอง ตาโตเมื่อเงินเขา

ฝรั่งในเว็บเดทสมัยนี้ มันจะออกตัวแรงไว้ก่อนว่า ฉันไม่ชอบผู้หญิงไม่ทำงาน เอาเงินฉันไปชอปปิ้ง ทุกคนต้องทำงาน อย่ามาหวังเงินในกระเป๋าฉัน โห...มรึงนี่ก็  ใครได้เป็นเมียมรึงนี่ ตายสิว่ะ สักบาทไม่ให้ซื้อหนม ค่ารถติดตัวบ้างไงว่ะ   ก็แว๊บๆเข้าไปดู คุยเล่นๆไป อยากรู้จะมาแนวไหน 

คุณคุยเรื่องทั่วไป แลกเปลี่ยนความคิดกัน  สักพักเดี๋ยวก็รู้เอง ฝรั่งคนนนี้คบได้ไหม อนาคตคุณจะได้เป็นมาดามอยู่สุขสบายเหมือนที่ฝัน หรือว่าจะคนรับใช้เขาทั้งบ้าน...

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2017 at 12:41 - IP: 49.237.157.228 IP Information
ส่วนใหญ่เท่าที่เห็น...เขาฉลาดค่ะวันแรกถามเราก่อนทุกสิ่งอย่างเหมือนเขาก็ประเมินเรานั่นแหละค่ะ
บางคนบอกโดนสาวไทยหลอกหมดเงินไปเยอะแล้วไรงี้
ฝรั่งมีงานทำดีๆ เขาไม่ค่อยถามเรื่องรายได้ส่วนใหญ่มุ่งไปทางรักสนุก ชอบดูชอบโชว์
พอเจอมาแบบนี้เราก็หยุดหาใหม่คุยใหม่ไปเรื่อยๆค่ะ ต้องมีสักวันสิน่าที่จะเจอแต่ถ้าไม่เจอก็ถือว่าเป็นห้องเรียนพิเศษยามว่างก็แล้วกัน คุณ sun&snow พูดถูกเห็นด้วยค่ะ

***ถ้าจะมีต้องมีให้ดีกว่าการไม่มี มีแล้วตัวเองเดือดร้อนไม่เป็นสุข*** ก็อยู่คนเดียวลั้ลลาคุณไปเรื่อย
อันนี้เรายึดเป็นคติประจำใจมาตลอดเลยค่ะ ถึงได้ยังหาไม่เจอไงคะ
แต่บางเวลาก็อยากมีเร็วๆไงคะคือเหงาไรงี้ เห็นคู่คนอื่นชื่นมื่นก็อยากจะมี moment อย่างนั้นบ้าง
Tine Matra.
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2017 at 12:44 - IP: 49.237.157.228 IP Information
ส่วนใหญ่ที่ทักมาคุยจะเป็นแขกขาว อาหรับ อินเดีย ซะเยอะ
เพราะหนึ่งอวบๆ จะเรียกว่าอ้วนก็ได้ มั้งคะ คนแถบๆนี้คงชอบสาวอวบๆมั้ง
Tine Matra.
Back to Top
Rose2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rose2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2017 at 17:34 - IP: 171.5.152.163 IP Information

คนที่ใช่เวลาคุยจะเสมอต้นเสมอปลาย คุยนานแค่ไหนก็ไม่มีเบื่อ อยากเจอหน้า อยากรู้จักให้มากขึ้น ตื่นเต้นทุกครั้งที่ได้คุยกัน ให้กำลังใจ ให้เกียรติ ให้ความจริงใจ และตามใจเวลาที่อยากให้เขาทำอะไรให้เรา และเขาจะรีบทำทุกอย่างที่จะได้มาเจอเราโดยเร็วที่สุด ความรู้สึกที่ดิฉันกล่าวไป ต้องเกิดด้วยกันทั้งสองฝ่าย
และดิฉันก็ได้รับความรู้สึกนี้มาแล้วตอนคุยกับแฟน เพียงแค่ 1 เดือน และถ้าคุณเจอ ผช. ในเวบเดทที่เป็นแบบนี้ อย่าปล่อยให้หลุดมือเชียว! ขอให้โชคดีค่ะ

Edited by Rose2012 - 02 Sep 2017 at 17:36
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2017 at 22:53 - IP: 49.237.214.73 IP Information
ขอบคุณ Rose 2012
หนึ่งนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักหวังว่าจะได้เป็นสมาชิกในบ้านนี้สักวันหนึ่งนะคะ
Tine Matra.
Back to Top
Rose2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rose2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2017 at 00:16 - IP: 27.55.110.21 IP Information
Originally posted by Tine1982

ขอบคุณ Rose 2012
หนึ่งนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักหวังว่าจะได้เป็นสมาชิกในบ้านนี้สักวันหนึ่งนะคะ
ยินดีเช่นกันค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2017 at 16:11 - IP: 124.122.147.221 IP Information
มาอัพเดรต  ความคืบหน้าให้ฟังนะคะ

ตอนนี้คุยหนุ่ม อียิปต์ เขาทำงานเป็นวิศวะกรที่ UAE  อายุ 44 เราเริ่มคุยกันมา 10/9 ครบ 1 เดือนพอดี.
เขาจะโทรวีดีโอ Skype, imo หาตลอดทั้งตอนอยู่ที่ทำงาน อยู่บ้าน ตากผ้า กินข้าว  ก่อนนอน นั่งทำงานก็เปิดกล้องตลอดค่ะถ้าเขาสะดวก
แต่เราเวลาทำงานจะเล่นมือถือไม่ได้เจ้านายคนญี่ปุ่นค่อนข้างระเบียบจัดมาก  เวลาเขา  call  มาเราก็แอบเปิดค่ะเพราะอยากรู่้เขากำลังทำอะไรบางครั้งไม่เห็นหน้าฟังเสียงเฉยๆ แต่ฟังไม่รู้เรื่องหรอกค่ะเพราะส่วนมากเขาจะพูดอาหรับในที่ทำงาน มีอังกฤษน้อยมาก เขาไม่เคยมาเมืองไทยวางแผนจะมาตั้งแต่ 2 อาทิตย์แรกที่คุยกัน เขาให้เราหาโรงแรมที่พักที่ใกล้ที่ทำงานเราเอาที่เราสะดวก (Smile น่ารักนะ )เขาอยากไปภูเกตมาก อยากไปทะเลเขาบอกให้เราวางแผนไว้เอาวันที่เรามีเวลาไปไหนมาไหนกับเขาไม่ใช่เขามาแล้วเราทำงานๆๆ
 แล้วเขาต้่องอยู่แต่ที่โรงแรม  เราเลยบอกว่าเดือนธันวาคม คุณมาได้มั้ยฉันมีวันหยุดและที่นี่จะอากาศดีมากช่วงนี้  เขาบอกเขาไม่มีเครดิตลางานแล้วจะสะดวกมากในเดือน มีนา, เมษา 2561  เราก็หาชื่อโรงแรมให้เขาลองหาข้อมูลดู  เราคุยเรืองนี้กัน 2-3 ครั้ง ก็ดูเขาจะกระตืืรือร้นอยากจะมาจริงๆ เราบอกว่าเราไม่มีเงิน support คุณนะ  เขาบอกนั่นเป็นธุระของเขาที่ต้องจัดการไม่เดี่ยวกับเรา  ช่วงนี้เราจะถ่ายรูปส่งถึงกันตลอดไปหาหมอผ่าฝีก็บอก 555  ถ่ายรูปมาให้เ้ราดูอีก  ช่วงนี้คุยก็ดีค่ะ  รู้สึกดีแต่ไม่คาดหวังอะไรมาก มาก็มาไม่มาก็ไม่เป็นไร

ข้อมูลส่วนตัวเรารู้แต่เพียงว่าเขาทำงานที่ดูไบตั้งแต่ปี 2005  ตอนที่เริ่มคุยกันเขาบอกโสดมา 8 เดือน แยกกันอยู่กับ ภรรยายังไม่หย่ากัน มีลูก 2 คน   อยู่กับภรรยาที่อียิปต์ พ่อแม่เสียหมดแล้ว ครอบครัวเขาเคยมาอยู่ด้วยกันที่ดูไบแต่พวกเขาไม่ชอบเลยกลับอียิปต์  ครอบครัวเขา

เขาเคยบอกว่าเคยคุยสาวไทยมาก่อนเรา 2 คน แต่แค่สั้นๆไม่ได้ดิวต่ออะไร   หากใครเคยคุยกัยหนุ่มอียิปต์หรือคุ้นๆ ส่งข้อมูลมาบอกกันได้นะคะ
Tine Matra.
Back to Top
MaRiaM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MaRiaM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2017 at 14:42 - IP: 118.175.64.88 IP Information
เราเห็นด้วยกับคุณ Sun&Snow ทุกประการนะคะ 

คือ จขกท. คะ หลายอย่างที่คุณถามมาเนี่ย  บางครั้งมันเป็นคำถามที่ไม่ควรถามเอาซะเลย   หลายๆ  เรื่องเราก็ต้องคิดเอง  เช่น  อะไรบ้างที่ไม่สมควรถาม   ถามหน่อยเถอะค่ะ คุณอายุเท่าไหร่แล้ว   คุณไม่มีเซ้นบ้างเลยหรอถามจริง  คือ เราสงสัยค่ะ  ไม่ใช่อะไร   เราเป็นคนพูดตรง ๆ

สงสัยตั้งแต่กระทู้ที่ถามว่า  " อยากรู้  ตอบหน่อย"   กับคำถามที่ว่า

ถ้าวันหนึ่งเขาบอกเราว่า 

Baby,I want to see your boobs   ในระหว่าง 1 เดือน 2 เดือน หรือ 3 เดือน  เราควรทำไงคะเลิกคุยมั้ย?

ถ้าเราตอบคุณไปว่า   ถ้าเขาถามมาแบบนั้น  " ให้คุณเตรียมใส่ชุดชั้นเซ็กซี่  ยั่วสวาทแบบสุด"  เขาจะได้ชอบคุณ  และรักคุณเร็วขึ้น อยากมาหาคุณเร็วขึ้น"   คุณจะทำตามทำมั้ยคะ 

อ่านดูแล้ว  ผู้ชายอียิปต์  เอิ่มมมม  ไม่อยากจะพูดอะไรมาก 

ระวังจะกลายเป็น   HG  โดยไม่รู้ตัว

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2017 at 17:55 - IP: 49.237.198.150 IP Information
มีหลายคนที่เข้ามาดู คิดว่ามีแน่นอนตามอ่านอยากจะตั้งคำถามในนี้แต่ไม่กล้ากลัวจะถูกด่าหาว่าโง่บ้างไรบ้าง
มันมีนะคะ...
คือเอานะทุกคนมีความคิดความอ่าน เราเองก็มีค่ะการที่เราถามอะไรแบบนี้มันก็ไม่ได้แปลว่าเราจะทำนะคะ มีบางกระทู้ที่เราตั้งคำถามหลายคนให้คำแนะนำที่ดีๆมีค่ะ แค่เราถามเพราะอยากให้คนที่มีประสบการณ์มาก่อนได้เล่าและบอกต่อกันเพร่ะเราเชื่อว่าน่าจะมีคนใหม่ๆเข้ามาอ่านเรื่อยๆ หลายต่อหลายคน โอเครคุณอาจจะไม่เคยเจอผู้ชายแบบนี้ ไม่เคยอยู่ในสถานะการณ์เช่นนี้มาก่อนเราเข้าใจค่ะ ใช้คำพูดที่มันเป็นหารให้กำลังใจกันดีกว่าทับถมหรือดูถูกกันมันจะดีกว่ามั่ยคะ คำพูดดีๆในนี่แหละเป็นเหตุให้ทำไมเราถึงยังเข้ามาติดตามอ่านทุกกระทู้ในนี้ หลายคนตั้งกระทู้คำถามมาแล้วโดนตอบกลับในเชิงลักษณ์ดูถูกในเรื่องความคิด และหายออกไป คงเสียความรู้สึกแบบนี้น่ะคะ เราคิดว่าคนในนี้เป็นมิตร เป็นพวกที่จะคอยแนะนำและให้กำลังใจกันซะอีก คนที่ได้มีแฟนแล้วมีแฟนดีๆ ถือว่าคุณโชคดีไป โอเครประสปการณการเจอฝรั่งต่างชาติเราอาจจะน้อยแค่คุยแค่แชทภาษาก็ไม่ดีเลิศ ถาว่าเรามีความคิดมั้ยเรามีค่ะ การศึกษาเราก็มี ถามว่าเราจะแก้ผ้าโชว์ให้เขาดูมั่ยเราไม่คิดจะทำค่ะ
Tine Matra.
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2017 at 17:56 - IP: 49.237.198.150 IP Information
ยังไงก็ขอบคุณ MaRaim นะคะที่ตามตอบทุกกระทู้เลย
Tine Matra.
Back to Top
MaRiaM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MaRiaM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2017 at 23:33 - IP: 10.5.55.30 IP Information
Originally posted by Tine1982

มีหลายคนที่เข้ามาดู คิดว่ามีแน่นอนตามอ่านอยากจะตั้งคำถามในนี้แต่ไม่กล้ากลัวจะถูกด่าหาว่าโง่บ้างไรบ้าง
มันมีนะคะ...
คือเอานะทุกคนมีความคิดความอ่าน เราเองก็มีค่ะการที่เราถามอะไรแบบนี้มันก็ไม่ได้แปลว่าเราจะทำนะคะ มีบางกระทู้ที่เราตั้งคำถามหลายคนให้คำแนะนำที่ดีๆมีค่ะ แค่เราถามเพราะอยากให้คนที่มีประสบการณ์มาก่อนได้เล่าและบอกต่อกันเพร่ะเราเชื่อว่าน่าจะมีคนใหม่ๆเข้ามาอ่านเรื่อยๆ หลายต่อหลายคน โอเครคุณอาจจะไม่เคยเจอผู้ชายแบบนี้ ไม่เคยอยู่ในสถานะการณ์เช่นนี้มาก่อนเราเข้าใจค่ะ ใช้คำพูดที่มันเป็นหารให้กำลังใจกันดีกว่าทับถมหรือดูถูกกันมันจะดีกว่ามั่ยคะ คำพูดดีๆในนี่แหละเป็นเหตุให้ทำไมเราถึงยังเข้ามาติดตามอ่านทุกกระทู้ในนี้ หลายคนตั้งกระทู้คำถามมาแล้วโดนตอบกลับในเชิงลักษณ์ดูถูกในเรื่องความคิด และหายออกไป คงเสียความรู้สึกแบบนี้น่ะคะ เราคิดว่าคนในนี้เป็นมิตร เป็นพวกที่จะคอยแนะนำและให้กำลังใจกันซะอีก คนที่ได้มีแฟนแล้วมีแฟนดีๆ ถือว่าคุณโชคดีไป โอเครประสปการณการเจอฝรั่งต่างชาติเราอาจจะน้อยแค่คุยแค่แชทภาษาก็ไม่ดีเลิศ ถาว่าเรามีความคิดมั้ยเรามีค่ะ การศึกษาเราก็มี ถามว่าเราจะแก้ผ้าโชว์ให้เขาดูมั่ยเราไม่คิดจะทำค่ะ

ตรงไหนที่เราดูถูก ดึงสติแล้วกลับไปอ่านใหม่ ไม่ว่าใครจะแนะนำยังไงสุดท้ายคือตัวคุณเองไม่ใช่หรอที่จะเลือกทำหรือเลือกที่จะไม่ทำอะไร ไม่มีใครบังคับคุณได้ถูกมั้ยล่ะ เราไม่เคยบอกว่าไม่เคยเจอผู้ชายแบบนี้ ใครอยู่ในเวบเดทส่วนใหญ่เคยเจอทุกรูปแบบแหละ คุยไปสักพักก็รู้ล่ะว่าใครมาแนวไหน จะสแกม สกาม หรือพวกที่หาคู่นอน หา HG ก็เจอมาหมดล่ะ แต่เลือกที่จะไม่คุย ไม่เสวนาด้วย มันเสียเวลา

อย่าว่าแต่พวกนี้เลย แฟนเรา คุยกันไม่ถึงเดือนบอกจะมาหาล่ะ มาก็มาสิ ไม่มาก็ช่างปะไร ถ้าเขาไม่มาจะให้มานั่งเสียใจร้องไห้ฟูมฟาย คงไม่ได้เกิดประโยชน์อะไร หรือจะต้องไปผูกคอตายในต้นมะเขือเทศ

เราได้เพื่อนหลายคนจากเวบเดท เคยคุยให้ฟังถึงสรรพคุณหญิงไทย(บางคน)ที่พวกเขาเคยเดท เคยคิดนะว่ามันมีแบบนั้นจริงๆ หรอ บางทีก็รู้สึกอายแทน แต่จะทำอะไรได้

Edited by MaRiaM - 11 Oct 2017 at 00:19
Back to Top
Potjana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Potjana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2017 at 23:49 - IP: 72.223.35.123 IP Information
สำหรับเรา เราคุยนานในเวปเดท กว่าจะเจอสามีคนนี้
I'm new member, nice to meet you.
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.188 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters