Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: คุณว่าเราผิดไหม
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

คุณว่าเราผิดไหม

Page  <12
Author
SuchadaConpien View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote SuchadaConpien Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: คุณว่าเราผิดไหม
    Posted: 26 Sep 2017 at 17:31 - IP: 14.207.7.164 IP Information
สวัสดีค่ะพี่DJ อยากท้องบ้างจัง ถึงขนาดออกจากงานมาเพื่อการนี้ยังไม่ท้องเลยCry
แนะนำว่าอย่าไปคิดมากค่ะ เดี๋ยวพออารมณ์เย็นเขาก็คงส่งข้อความมาติเราเองว่าโกรธเพราะอะไร แต่ก็อยากให้พี่ DJ ส่งข้อความไปแก้ไขกับแกก่อนว่าที่พูดไม่ได้มีเจตนาร้าย เป็นคำพูดของคนสนิทกัน คิดว่าเหมือนแม่จริงๆ แต่เหมือนแม่ก็ไม่ได้หมายถึงเลวร้าย ที่บอกว่าเหมือนแม่เพราะน้องหน้ารักแบบนั้น การจะมีหน้าตามาทางไทยไม่ได้แปลว่าเด็กคนนั้นจะไม่น่ารักนะคะ เราเห็นลูกครึ่งหน้ามาทางไทยน่ารักๆเยอะแยะค่ะ โดยส่วนตัวยังอยากให้ลูกหน้ามาทางโบว์เลยค่ะ LOL
Back to Top
DJ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2017 at 22:14 - IP: 109.125.19.197 IP Information
สวัสดีจ้าSuchadaConpien โบว์สบายดีนะคะ ไม่เห็นเล่นหรือเข้ามาในเวปนานเลย แหมก็โบว์สวยนี่นะ ถึงลูกของโบว์มาทางใคร ก็ต้องน่ารักอยู่แล้ว แฟนโบว์พี่จำได้หล่อจุงอิอิ จะพูดไปวันนี้พี่โทรกลับบ้านคุยกับแม่ แกบอกว่าป้า แม่ของลูกพี่ลูกน้องที่อยู่ออสเตรีย แกฝากบอกแม่ของแก ให้บอกแม่ของพี่ ว่าแกคิดถึงพี่มาก โทรติดต่อพี่ไม่ได้ แกบอกว่าโทรศัพของแกเสีย เราเคยติดต่อกันแต่ทางไลค์ ตอนนี้แม่ของแกบอกว่าแกกำลังลำบากใจเรื่องแฟนของแก เรื่องมันยาว พี่คิดไปเองที่ว่าแกบล็อค ตอนนี้เป็นห่วงแก เรื่องลูกโบว์ยังเด็ก ลองใช้เวลาอีกสักหน่อย พี่โชคดีที่มาตอนนี้ พี่สามสิบเจ็ดแล้ว พี่กับแฟนรุ่นเดียวกัน ถ้าโบว์ว่างๆลองกูลเกิ้ลหาดู มีหลายวิธีที่เขาเขียนไว้ พี่มีคนในนี้ช่วยบอกวิธีด้วย ก็เลยติดจ้า เริ่มจากการจดประจำเดือนของตัวเองทุกเดือน แล้วมาคำนวนว่า มีประจำเดือนทุกๆกี่วัน ให้นับวันแรกของวันที่ประจำเดือนมา นับทั้งหมดสิบสี่วัน ก็คือวันไข่ตก แล้วเริ่มปฏิบัติการเลยจ้า ให้น้องโบว์ไปร้านฟามาซี แล้วถามหาซื้อโฟลิคมาเริ่มทาน เพื่อเตรียมพร้อมด้วยนะคะ ขอให้โขคดีนะคะ ถ้ามีข่าวดีแล้วมาส่งข่าวพี่บ้างนะคะ พี่แอบลุ้นด้วยคนค่ะ

Edited by DJ - 26 Sep 2017 at 22:20
Back to Top
nahrah View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nahrah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2017 at 22:43 - IP: 49.48.247.54 IP Information
สวัสดีค่ะคุณ DJ
ยินดีด้วยค่ะขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูก
เรามีเรื่องมาเล่าค่ะ เราเพิ่งคลอดลูกก็ได้ 7 เดือน
พาตัวป่วนมาหายายที่ไทย เจอเพื่อนยายพูดว่า
ขอให้ไปทางฝรั่งเยอะๆ อย่าเอาทางไทยมาหมด
เรานี่สะอึกเลย เราไม่ใช่คนสวยแต่กะไม่ใช่คนขี้เหร่
ผิวน้ำตาลเนียนๆ หน้าคม จมูกมีสันสวย(เข้าข้างตัวเอง) 😆😆😆
เรากะลูกครึ่งแต่ครึ่งทางเอเชีย 555 พ่อเราครึ่งจีนกับไทย
แม่เราเป็นแขก(อิสลาม)
แต่เรากะไม่ได้พูดตอบไรไปหรอกเพราะเห็นว่าเพื่อนแม่
แต่เราโกรธนะ เราอยากให้ลูกมาทางไทยเยอะกว่าฝรั่ง
เวลาเราพาไปไหนเขาจะได้คิดว่าเราเป็นแม่
ไม่ใช่มีคนมาทักว่าเป็นพี่เลี้ยงเด็ก 555
แล้วกะมีเพื่อนลูกพี่ลูกน้องกันมาทักว่า
เรานี่หรอแม่ ถามซ้ำอยู่ 3รอบ 555
เรากะไม่ตอบแค่ยิ้มๆ
แล้วกะมีญาติเรามาขอดูรูปแบบรูปคู่นะค่ะ
เราถ่ายรูปคู่กับลูก พูดว่า ไม่เหมือนแม่เลย เป็นคู่ต่าง เรานิเคืองเลย
พอรูปสามีเราคู่กับลูก พูกว่า อันนี้คู่เหมือน เรากะไม่ตอบแค่ทำหน้าเฉยๆ
จริงๆลูกเราได้มาครึ่งๆนะเราว่า ไม่ไปทางฝรั่งซะทีเดียว
แล้วก็ไม่ไทยซะทีเดียว แต่ผิวขาวกว่าแม่มากกกกกก แต่ไม่ขาวเหมือนฝรั่งนะค่ะ
10 คนจะว่าเหมือนเรา 3 คน อีก 7 คนว่าเหมือนพ่อ
แต่เราว่าเหมือนกันคนละ 50-50 😊😊😊😊
จบแล้วเรื่องของเรา ลงรูปไม่เป็นไม่งั้นจะเอาตัวป่วนมาโชว์ 555

ปล.หากตัวหนังสือเล็กขอโทษด้วยนะค่ะ ขยายขนาดก็บ่เป็น อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Oct 2017 at 02:27 - IP: 109.125.18.208 IP Information
สวัสดีค่ะคุณnahrah ขอบคุณมากค่ะ เราอยากเห็นรูปลูกของคุณซะแล้วซิ น้องเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายคะ คงน่ารักมากเลย ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ เรานี่อยากจะเห็นหน้าลูกเร็วๆจังค่ะ รอลุ้นว่าจะมาทางเราหรือทางพ่อของเขา มาทางใครมากกว่ากันอิอิ ตัวเราขอบอกเลยว่าตัวเตี้ยดั้งแหมบ ไม่สวยเลยแหละ ผิวสีน้ำตาลแถมไม่เนียนอีกด้วย แต่ถึงจะยังไง เราแม่ๆก็รักลูกของเราเนาะ เสียดายที่คุณnahrahลงรูปไม่เป็น เราอยากดูรูปลูกครึ่งมากๆค่ะ

Edited by DJ - 01 Oct 2017 at 02:31
Back to Top
nahrah View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nahrah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2017 at 14:19 - IP: 49.229.148.188 IP Information
พยายามลงละแต่ไม่สำเร็จ 555
งัยแอดไลน์มาได้นะค่ะ
ส่งไอดีไปให้ทางกล่องข้อความแล้วค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2017 at 15:55 - IP: 109.125.19.212 IP Information
จ้ารอก่อนนะคะ ไลค์เรามันหายไปสองสามวันแล้ว ไม่รู้เป็นอะไร มีอะไรขึ้นในไลค์แล้วเรากดok. จู่ๆไลค์ของเราก็หายไปเลย เราบอกแฟน แฟนบอกว่าอย่าไปกดok หรือกดอะไรถ้ามีแบบนี้อีกอย่ากดok. อะไรนี่แหละค่ะ แฟนบอกว่างๆเขาจะซ่อมเอากลับมาให้อิอิ เขาว่างั้น รอก่อนนะคะ
Back to Top
onsucha28 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote onsucha28 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2017 at 23:19 - IP: 183.88.153.140 IP Information
สวัสดีค่ะคุณ DJ เราเองก็พึ่งคลอดลูกแฝดได้สี่เดือน ขนาดแฝดยังโดนเทียบกันเองเลยค่ะว่า คนนี้เหมือนคนไทย คนนี้ออกฝรั่ง คือ เรื่องนี้แล้วแต่คนจะมองเนอะ ตัวเรากะสามีก็ไม่ได้ซีเรียส รับได้ ยังไงก็ลูกเรา ฝั่งทางบ้านเราบอกลูกเราเหมือนพ่อ ฝั่งทางสามีเราบอกเหมือนแม่ ยังไงคุณ DJ ก็อย่าเครียดเลยค่ะ ทำใจให้สบาย พักผ่อนเยอะๆ นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2017 at 01:44 - IP: 109.125.19.134 IP Information
สวัสดีค่ะคุณonsucha28 ขอแสดงความยินดีด้วยคนนะคะ คุณโชคดีมากค่ะ ที่ได้ลูกแฝด ในใจเราก็หวังอยากได้แฝดเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ใช่ค่ะ ไม่ใช่ก็ไม่เป็นไรเนาะ คุณonsucha28ได้แฝดหญิงหรือชายคะ ได้ทีเดียวคุ้มเลยค่ะ ตัวเราอายุเยอะแล้ว ไม่อยากตั่งครรภ์หลายรอบ ถ้าไม่จำเป็น แต่ก็ต้องมีอีกสักคน ก่อนจะสี่สิบค่ะ เราอยากได้สองคนพอค่ะ ขอให้คุณonsucha28และน้องแฝดมีสุขภาพแข็งแรง เลี้ยงง่ายนะคะ

Edited by DJ - 04 Oct 2017 at 01:45
Back to Top
onsucha28 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote onsucha28 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2017 at 11:51 - IP: 183.88.153.140 IP Information
Originally posted by DJ

สวัสดีค่ะคุณonsucha28 ขอแสดงความยินดีด้วยคนนะคะ คุณโชคดีมากค่ะ ที่ได้ลูกแฝด ในใจเราก็หวังอยากได้แฝดเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ใช่ค่ะ ไม่ใช่ก็ไม่เป็นไรเนาะ คุณonsucha28ได้แฝดหญิงหรือชายคะ ได้ทีเดียวคุ้มเลยค่ะ ตัวเราอายุเยอะแล้ว ไม่อยากตั่งครรภ์หลายรอบ ถ้าไม่จำเป็น แต่ก็ต้องมีอีกสักคน ก่อนจะสี่สิบค่ะ เราอยากได้สองคนพอค่ะ ขอให้คุณonsucha28และน้องแฝดมีสุขภาพแข็งแรง เลี้ยงง่ายนะคะ
ได้แฝดหญิงค่ะ เราก็พอแล้วค่ะ อายุเยอะแล้ว สองสาวเรียนจบเราก็ใกล้เกษียณพอดี 555 ขอบคุณมากๆค่ะ ตอนนี้ขอแค่สองสาวอย่างอแงพร้อมกันเลย 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2017 at 15:00 - IP: 109.125.19.167 IP Information
สวัสดีจ้าคุณ nahrah เมื่อวานแฟนของเรา เขาซ่อมไลค์ให้ค่ะ ที่มันหายไป เขาค้นหาไม่เจอค่ะ เราคงจะต้องทำใหม่ค่ะ ตอนนี้ยังไม่ว่างเลยค่ะ ทำงานจะได้หยุดก็คงพรุ่งนี้ค่ะ แต่งานบ้านเยอะมากๆค่ะ มัวทำแต่งาน หมักหมมงานบ้านไว้เยอะเลยค่ะอิอิ อยากมีเวลาพักผ่อนเยอะๆจังค่ะ สงสารลูกในท้องค่ะ ว่างแล้วมาคุยกันนะคะ

Edited by DJ - 06 Oct 2017 at 15:02
Back to Top
Page  <12

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.129 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters