Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอปรึกษาปัญหาความรักหน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอปรึกษาปัญหาความรักหน่อยค่ะ

Author
pingzozo View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote pingzozo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอปรึกษาปัญหาความรักหน่อยค่ะ
    Posted: 10 Sep 2017 at 14:43 - IP: 202.28.50.200 IP Information
หนูกับแฟนเจอกันในเว็บหาคู่ออนไลน์ เขาเป็นคนปากีสถาน (มุสลิม) เราคบกันได้ 2 ปีแล้วค่ะ เรากับเค้าอายุยี่สิบต้นๆ เค้าเรียนจบ ม.6 เพราะบ้านไม่มีตังน่ะค่ะ  ฐานะทางบ้านไม่ค่อยดีเท่าไหร่พอมีอยู่มีใช้  ตอนนี้ทำงานเป็นลูกจ้างร้านอาหาร ได้เงินเดือน เดือนละ 10,000 Rs หรือประมาณ 3,133 บาท เขาเป็นคนขยันแต่ไม่พัฒนาอาชีพให้ไปไกลกว่านี้เลย พอคุยเรื่องนี้ทีไรเขาก็ชอบไล่ให้ไปหาคนที่ดีกว่า เขาบอกคบกับเขาเธอก็มองไม่เห็นอนาคตหรอก แทนที่เขาจะ fightกับชีวิต แต่เขาชอบพูดแบบนี้อะค่ะ ปัญหาคือ เรารักกันมากนะคะ แต่ปัจจัยทางการเงินของเขา เขาไม่เคยให้คำตอบได้เลยว่าจะมาหาเราได้เมื่อไหร่ คือเราไม่รีบนะ แต่เขาก็ให้คำตอบไม่ได้จริงๆ เราให้ใจกับเขาไปมาก และหวังว่าจะได้ใช้ชีวิตร่วมกันจริงๆ ในชีวิตจริงของเรามีคนเข้ามามากมายแต่เราเลือกปฎิเสธเพราะหนุ่มปากีเลยค่ะ เพื่อที่จะรอหวังลมๆแล้งๆของเรา เพื่อนๆพี่ๆว่าถ้ายังไปกันต่อจะเรียกว่าเสียเวลามั้ยคะ คือหนูรักเขามากนะ แต่หนูไม่อยากคบใครไปวันๆ หนูมองไปถึงอนาคตที่เราจะใช้ชีวิตร่วมกันด้วยค่ะ 
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
เครียดมากจริงๆค่ะ Cry
Back to Top
MissGG View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2017 at 15:38 - IP: 89.242.199.92 IP Information
ถัาน้องเข้ามาอ่านเรื่องราวในเว็บเลดี้บ่อยๆ จะเห็นว่าพี่ๆในนี้พูดเตือนสติกัน ให้เรารักตัวเอง ถ้าจะคบกันแล้วชีวิตมันแย่ลง มันทุกข์ ก็ตัดใจค่ะ ไม่ใช่ให้เห็นแก่ตัว แต่เพื่ออนาคตที่ดีของตัวน้องเอง สมัยนี้ความคิดที่ว่ากัดก้อนเกลือกินด้วยกัน อยู่ด้วยความรักอย่างเดียว ไปไม่รอดค่ะ

น้องยังตัดไม่ได้เพราะความรักความหลง ตัวผู้ชายซะอีกที่พี่ว่าเค้าเห็นทางออกมากกว่าน้องอีก เค้ารู้ตัวอยู่แล้วว่าความรู้ เงินเดือนแค่นี้ จะเลี้ยงครอบครัวได้ยังไง น้องบอกว่าเค้าไม่พัฒนาตัวเอง เค้าอาจยังไม่พร้อมก็ได้ และคงไม่ชอบใจเท่าไรที่น้องไปกดดันเค้าบ่อยๆ

นี่ยังไม่ต้องพูดเรื่องศาสนา เรื่องครอบครัวเค้า และอื่นๆอีกมาก อ้ออีกอย่างค่าตั๋วเครื่องบินมาไทยใช่ว่าจะถูกนะ เค้าต้องเก็บเงิน ลางานมาหาน้องอีก พี่ว่าแฟนน้องเค้าเริ่มถอดใจแล้วล่ะ น้องยังคิดจะยื้อต่ออีกหรือ บางครั้งตบมือข้างเดียวไม่ดังหรอก เหนื่อยเปล่า

น้องบอกว่าไม่อยากคบใครไปวันๆ พี่ว่าคบคนนี้นี่แหละ ที่เสียเวลาไปวันๆ ถ้าน้องเป็นน้องสาวพี่หรือลูกหลาน พี่จะไม่อธิบายยาวแบบนี้ พี่จะเดินไปถอดปลั๊กคอมออก หรือ บอกให้ออฟไลน์ณบัดนาว (โหดเนอะ )
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pingzozo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2017 at 18:03 - IP: 202.28.50.200 IP Information
ขอบคุณนะคะที่ช่วยเตือนสติ หนูว่าที่พี่พูดก็ถูกมากเลยทีเดียวค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pingzozo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2017 at 18:17 - IP: 202.28.50.200 IP Information
ขอบคุณนะคะที่ช่วยเตือนสติ หนูว่าที่พี่พูดก็ถูกมากเลยทีเดียวค่ะ
Back to Top
soo_cool2508 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote soo_cool2508 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2017 at 23:10 - IP: 223.24.38.3 IP Information
เคยคุยกับหนุ่มปากีคะ ฐานะทางบ้านดีค่อนไปทางรวยมีธุระกิจที่บ้าน
เคยเจอกันที่ไทยเค้ามาเที่ยวกับกรุ๊ปทัวร์ที่ทำธุระกิจประเภทเดียวกัน
ตาคม หน้าเข้ม ขาว หล่อ อยากจับทำสามีอย่างแรงแต่ก็อดใจปล่อยไป5555
เค้าสัญญาว่าจะกลับมาหาเราอีกครั้ง พอกลับไปก็คุยต่อเนื่องจนครบปีก็ยัง
มาไม่ได้ พ่อไม่อนุญาตให้มา ระหว่างที่คุยกันปีนึงก็ทำให้เรารู้เรื่องราวัฒนธรรมบ้านเค้า
พี่น้องทั้งหมด 5 คน เค้าเป็นคนที่2
พี่ชายคนโตแต่งงานกับคนที่ พ่อแม่หาให้
เค้ายังไม่อยากแต่งแต่พ่อแม่ก็พยายามมองหาให้
น้องสาวคนที่ 3 เรียนมหาลัย พ่อ แม่ หาผู้ชายหมั้นไว้ให้แล้ว
น้องชายคนที่4พึ่งเข้ามหาลัยปี 1
น้องสาวคนเล็กกำลังเรียนมัธยม
ดูเอาเถอะมองไม่เห็นอนาคตร่วมกันพ่อแม่หาให้ทั้งหมดแถมไม่พอ
พอมีโอกาศจะได้มาไทยปีที่แล้วอ้าว คสชครองเมือง ไม่อนุมัติ visa ให้คนปากีอี๊กกก
ขนาดว่ามีเงินในบัญชีเยอะยังไม่ผ่านเลย กลับมาแก้เอกสารตั้งหลายรอบ
อะไรใันจะอุปสรรคขนาดนี้พี่เลยตัดใจถอยดีกว่า เป็นแค่เพื่อนกันพอจบข่าว

ที่เล่ามาทั้งหมดทั้งมวลแค่อยากจะให้น้องตั้งสติมองความเป็นจริงนะคะแล้วถ้าสมหวังได้อยู่ด้วยกัน
น้องจะเปลี่ยนเพื่อเค้าได้ไหมวัฒนธรรมเค้าเคร่งมากนะคะแค่รู้ว่าใส่เกงขาสั้นไม่ได้ก็สยองแล้ว
บ้านเค้าหน้าร้อนเนี่ยร้อนจะตายแถมไฟฟ้าก็ตัดเป็นเวลา ช่วงไปไฟตัดใช้มอเตอร์ปั่นไฟแทนพ่อห้ามเปิดแอร์งี้เห้อออ

ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.211 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters