Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ว่าด้วยเรื่องของ..รักต่างวัย
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ว่าด้วยเรื่องของ..รักต่างวัย

Author
Patcharawaree View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Patcharawaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ว่าด้วยเรื่องของ..รักต่างวัย
    Posted: 11 Sep 2017 at 16:06 - IP: 192.168.5.44 IP Information
สวัสดีค่ะ พี่ๆเพื่อนๆชาวเลดี้ฯทุกคนนะคะ

เค้าว่ากันว่า"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ" เห็นจะจริงค่ะ เพราะหลังจากที่ปีที่แล้ว หนูได้ตั้งกระทู้แชร์ประสบการณ์เดทแย่ๆไป หลังจากนั้นหนูก็ใช้ชีวิตโสดไปเรื่อยๆค่ะ ประกอบกับช่วงนั้นหนูเรียนหนัก+ช่วยงานที่บ้าน+เดินทางตลอด ก็เลยไม่ได้มีเวลาเข้าเว็ปเดทหรือคุยกับใครจริงจังสักที
       กระทั่งวันหนึ่ง หนูว่างๆ ไม่มีอะไรทำ ก็เลยลองเข้าแอปทินเดอร์ดูค่ะ ก็กดๆดูหนุ่มไปเรื่อยๆ ตรงบ้าง ไม่ตรงบ้าง จนมาเจอโปรไฟล์ของหนุ่มคนนึงเข้า ที่สะดุดครั้งแรกเลยคือ หน้าตาค่ะ ไม่ใช่ว่า เขาหล่อมากมายอะไรนะคะ แต่หน้าตาเขาดูน่ารักดีค่ะ เวลายิ้มก็มีลักยิ้มด้วย เสียอย่างเดียวคือ เขาเพิ่งจะ 24 เองค่ะ หนูแก่กว่าตั้ง 4 ปี แต่ก็อยากรู้นะคะว่าจะตรงกันมั้ย เลยกดชอบไป เขาก็กดชอบเราเหมือนกัน! ก็เลยทักเขาไปก่อนค่ะ และเขาก็ตอบกลับมา คุยได้เกือบๆ 2 อาทิตย์ เขาก็ให้หนูแอด snapchat ค่ะ หนูก็แอดไป เพราะจะได้คุยกันสะดวกขึ้น หลังจากนั้นหนูกับเขาก็คุยกันมากขึ้น แต่ไม่ได้คุยกันเชิงชู้สาวเลยนะคะ เขาบอกว่าคุยกับหนูแล้วสบายใจดี เหมือนคุยกับเพื่อนค่ะ หนูก็รู้สึกเหมือนกันกับเขานะคะ คือเราคุยกันแล้วมันสบายใจ ก็คุยกับเขามาเรื่อยๆ จนวันหนึ่งเขาบอกว่า จะหยุดงาน 20 วันเพื่อมาเที่ยวเมืองไทยนะ หนูก็ตื่นเต้นนะคะ ดีใจที่จะได้เจอเขาสักที
       จนวันที่เขามา คือหนูก็ไม่ได้ไปรับนะคะ เพราะช่วงที่เขามาถึง หนูต้องช่วยงานที่บ้านค่ะ ก็บอกเขาว่า ไว้ค่อยเจอกัน เขาก็ไปเที่ยวคนเดียวตามประสาหนุ่มโสด แน่นอนค่ะ สาวๆเข้าหาตลอดเพราะเขาหน้าตาดีค่ะ เขาก็ส่งมาให้หนูดูค่ะ ว่าไปไหนมาบ้าง ถามว่าเมื่อไหร่หนูจะมาหาเขาสักที 2 วันถัดมาหลังจากที่เขามาถึงกรุงเทพ หนูก็ไปเจอเขาค่ะ คือบอกเลยว่า กรี๊ดมากๆๆค่ะ ตัวจริงคือดูดีมากๆ ยิ้มหวาน ตัวโต หุ่นล่ำ สเป็คหนูเลยค่าา..ฟินนน หนูนี่เขินมาก แต่คนที่เขินกว่าคือเขาค่ะ!. หลังจากนั้นก็ได้คุยกัน เขาก็ชวนหนูไปเที่ยวด้วย หนูรีบตอบตกลงอย่างไวเลยค่ะ (คิดในใจว่าถึงเธอไม่ชวน เราก็อยากเสนอตัวนะ)555 แหม...จะให้รออะไรล่ะค่ะ อายุขนาดนี้แล้ว มัวแต่ชักช้า กลัวนกค่ะ เขาเป็นคนน่ารักมากค่ะ สุภาพและให้เกียรติกับทุกคน กินง่าย อยู่ง่าย ใจง่าย เอ้ยย!!..ใจดีค่ะ บอกเลยว่า ตลอดระยะเวลาที่เที่ยวด้วยกัน เขาเป็นคนจ่ายทุกอย่าง จนหนูรู้สึกเกรงใจมากๆ ขอแชร์บ้างก็ไม่ยอม เขาว่า หนูทำงานช่วยที่บ้าน ก็ไม่ใช่ว่าจะได้เงินมากมายอะไร ไหนหนูจะต้องจ่ายค่าเรียนของตัวเองอีก แล้วอีกอย่าง เขาบอกว่า เขาเป็นคนชวนหนูมา เขาก็ต้องดูแลหนูได้สิ คือปลื้มค่ะ ก็อยู่ด้วยกันจนวันที่เขาจะต้องกลับ เขาเข้ามากอดและก็ร้องไห้ หนูก็ตกใจ ถามว่าเป็นอะไร เขาบอกว่า เขาใจหายที่จะต้องกลับ และเขามีเรื่องที่ต้องบอกหนู ก่อนที่เขาจะมา เขาก็คุยกับผู้หญิงไทยไว้เยอะเหมือนกัน กะว่ามาถึงก็จะนัดเจอ มีอะไรกันก็จบ และก่อนหน้าที่หนูจะมาหาเขา ช่วงนั้นเขาก็อยู่กับผู้หญิงคนนึง แต่เขาไม่กล้าบอกหนูเพราะกลัวว่าหนูจะไม่มาหาเขา หนูบอกเขาว่า หนูรู้ว่าเขามี แต่หนูไม่ถามเพราะมันเป็นเรื่องส่วนตัว เขาบอกว่า ทีแรกกะมาเอาหนูเล่นๆเหมือนกัน แต่พอได้เจอได้คุยกันจริงๆ เขากลับไม่มีเรื่องเซ็กส์ในหัวเลย เขาเลยตัดสินใจชวนหนูไปเที่ยวกับเขา ทีแรกเขากลัวว่าจะคิดผิดที่ชวนหนูไปด้วย เพราะถ้าหนูไป เขาก็จะหมดโอกาสที่จะไปเจอคนอื่นๆ แต่เขาบอกว่า หลังจากนั้น เขารู้สึกว่า มันเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องที่สุด เพราะเขามีความสุขมากจริงๆที่ได้อยู่กับหนู หนูเองก็มีความสุขมากค่ะ
     หลังจากวันที่เขากลับไป เหมือนเขาจะแสดงชัดเจนขึ้นว่า จะคุยกันในสถานะไหน จากที่ตอนแรกหนูคุยกับเขาแค่ในsnapchat ตอนนี้เขาแอดเฟส มีเบอร์หนู มีไลน์ มีwhatsapp พูดง่ายๆคือทุกช่องทางการติดต่อค่ะ สรรพนามที่เรียกหนูก็เปลี่ยนไปค่ะ ส่งข้อความมาทุกวัน วันละหลายๆครั้ง ตอนแรกหนูคิดว่า เขาคงเห่อค่ะ อีกสักพักก็จะเริ่มเงียบ ให้เต็มที่เดือนนึง แต่หนูคิดผิดค่ะ!.
     นับจากวันนั้นถึงวันนี้ก็ 4 เดือนค่ะ ไม่นับรวมเวลาที่คุยกันก่อนหน้านั้นนะคะ เขาก็ยังน่ารักเหมือนเดิม เสมอต้นเสมอปลายค่ะ เคยถามเขาเหมือนกันนะคะ ว่าทำไมถึงไม่คบคนที่อยู่ที่นั่น สาวๆสวยๆเยอะแยะ เราแก่กว่าเธอแถมยังเตี้ย เขาบอกว่า "คนเราจะคบกันมันไม่ได้อยู่ที่อายุหรือหน้าตาหรอกนะ เธอก็สวยในแบบของเธอและฉันก็ชอบเธอในแบบนี้แหล่ะ อายุน่ะ มันก็แค่ตัวเลข ส่วนเรื่องระยะทาง ก็เป็นปัญหาอยู่นะ แต่ถ้าคิดในแง่ดีแล้ว มันก็เป็นเหมือนบททดสอบนั่นแหละ ว่าเราจะผ่านมันไปได้มั้ย" พอได้ยินแล้วมันก็ปลื้มค่ะ แต่ของอย่างนี้มันก็ต้องดูกันไปเรื่อยๆ จริงมั๊ยคะ?.อนาคตจะเป็นยังไง ก็ให้มันเป็นเรื่องของอนาคตแล้วกันค่ะ เพียงแค่ตอนนี้เราทำทุกวันให้มันดีที่สุด ก็พอแล้ว...
     เรื่องของหนูวันนี้อาจจะยาวไปหน่อย แต่ก็ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่สละเวลาอ่านนะคะ ยังไงก็เอาใจช่วยรักต่างวัยครั้งนี้ให้ผ่านไปได้ด้วยดีด้วยนะคะ ขอให้พระเจ้าอวยพรให้ทุกคนพบเจอรักดีๆและมีความสุขในชีวิตคู่นะคะ แล้วพบกันใหม่ค่ะ
life is simple, people are complicated.
Back to Top
A.Apple View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote A.Apple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2017 at 18:51 - IP: 176.93.60.135 IP Information
เอาใจช่วย สู้ๆ ค่ะ

ไหนๆตัวโต หุ่นล่ำ ต้องรูปให้ดูนะถึงจะเชื่อ (อ่ะล้อเล่น)Smile

อ่านดูแล้วคุณอารมณ์ดี ขอให้โชคดีเช่นกันค่ะ
Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2017 at 09:05 - IP: 182.232.28.75 IP Information
ก็ลองคบ ทำความรู้จักกันไปเรื่อย ๆ แล้วกันนะคะ หนุ่มอายุน้อย ๆ ยังสนุกกับชีวิต โอกาสจะลงหลักปักฐานกับใครอาจจะน้อยหน่อย แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีโอกาส รักได้ชอบได้ อย่างมีสติ Smile โชคดีค่ะ 
Back to Top
DJ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2017 at 16:04 - IP: 185.51.73.204 IP Information
เห็นด้วยกับคุณkatey_love_u ค่ะ หนุ่มๆอายุแค่นี้ ส่วนมากจะสนุกสนานไปเรื่อยๆ แต่ก็ใช่ว่าจะทุกคนนะคะ บางคนin love ตกลงปลงใจแต่งงานก็มี แต่ที่เห็นส่วนมาก จะยังรักสนุกหวงความเป็นโสดอยู่ เลือกสาวๆไปเรื่อย จนอายุประมาณ 35 อัพถึงจะคิดเรื่องแต่งงานมีครอบครัว แต่อย่าเพิ่งคิดมากนะคะ คบไปเถอะค่ะ ถ้าใช่ก็คือใช่ ถ้าไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ อายุแค่นี้เอง น้องจขกท.ยังมีเวลาลั้นลาอีกนานเลยหล่ะ ส่วนเราอยากกลับไป28อีกครั้งมั่งจัง555

Edited by DJ - 12 Sep 2017 at 16:06
Back to Top
littlenb View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote littlenb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2017 at 16:58 - IP: 61.47.16.34 IP Information
หนุ่มน้อยของเราก็บอกว่าอายุเป็นเพียงตัวเลขค่ะ คบกันคุยกันกับเราแล้วเค้ามีความสุข บางครั้งความสุขมันจับต้องได้ด้วยใจไม่ใช่รูปร่างหน้าตา หรืออายุนะคะ คนสวยกว่าสาวกว่ามีเข้ามามั๊ยเชื่อว่ามี และเค้าก็เคยมีแฟนรุ่นเดียวกันค่ะ คนที่ใช่ก็คือคนที่ใช่นะคะ แต่ต้องเจอกันก่อน เราไม่มองถึงอนาคตกัน มองแค่ทุกวันนี้คือคนที่เราจะเจอและเรียนรู้กัน ถ้าใช่ก็ใช่ ไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ค่ะ เพราะถ้าเราไม่มีความรู้สึกดีหรือมีความสุขในการคุยคงไม่เสียเวลาคุยกันทุกวันหรอกค่ะ เค้ายังมีเวลาอีกเยอะเราเชื่อว่าเค้าจะเจอคนที่เหมาะสม แต่ ณ เวลานี้ ตอนนี้เรามีกันและกันค่ะ แค่นั้นเอง ถึงเวลาต้องจากก็ต้องยอมรับค่ะ

ปล. เราแก่กว่า 18 ปีค่ะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Patcharawaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2017 at 21:26 - IP: 49.229.91.155 IP Information
Originally posted by A.Apple

เอาใจช่วย สู้ๆ ค่ะ

ไหนๆตัวโต หุ่นล่ำ ต้องรูปให้ดูนะถึงจะเชื่อ (อ่ะล้อเล่น)Smile

อ่านดูแล้วคุณอารมณ์ดี ขอให้โชคดีเช่นกันค่ะ

ขอบคุณนะคะสำหรับคำอวยพร เดี๋ยวเอาไว้ให้มั่นใจกว่านี้ก่อนนะคะ หนูจะเอามาเปิดตัวแน่นอนค่ะ
life is simple, people are complicated.
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Patcharawaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2017 at 21:29 - IP: 49.229.91.155 IP Information
Originally posted by Katey_Love_U

ก็ลองคบ ทำความรู้จักกันไปเรื่อย ๆ แล้วกันนะคะ หนุ่มอายุน้อย ๆ ยังสนุกกับชีวิต โอกาสจะลงหลักปักฐานกับใครอาจจะน้อยหน่อย แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีโอกาส รักได้ชอบได้ อย่างมีสติ Smile โชคดีค่ะ 

ส่วนมากหนูจะเจอแต่คนที่อายุน้อยกว่าค่ะ ถ้ามากกว่าหนูก็ไม่เกิน 5 ปี สงสัยดวงชะตาจะได้กินแต่เด็กๆซะแล้วล่ะค่ะ555
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Patcharawaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2017 at 21:34 - IP: 49.229.91.155 IP Information
Originally posted by DJ

เห็นด้วยกับคุณkatey_love_u ค่ะ หนุ่มๆอายุแค่นี้ ส่วนมากจะสนุกสนานไปเรื่อยๆ แต่ก็ใช่ว่าจะทุกคนนะคะ บางคนin love ตกลงปลงใจแต่งงานก็มี แต่ที่เห็นส่วนมาก จะยังรักสนุกหวงความเป็นโสดอยู่ เลือกสาวๆไปเรื่อย จนอายุประมาณ 35 อัพถึงจะคิดเรื่องแต่งงานมีครอบครัว แต่อย่าเพิ่งคิดมากนะคะ คบไปเถอะค่ะ ถ้าใช่ก็คือใช่ ถ้าไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ อายุแค่นี้เอง น้องจขกท.ยังมีเวลาลั้นลาอีกนานเลยหล่ะ ส่วนเราอยากกลับไป28อีกครั้งมั่งจัง555

ใช่ค่ะ ปกติหนูก็คิดว่า คนอายุน้อยมักจะยังไม่ค่อยจริงจัง แต่ผลสุดท้ายคือหนูหักอกเขา เพราะเจอแต่คนที่จริงจังจนหนูกลัวค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Patcharawaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2017 at 21:39 - IP: 49.229.91.155 IP Information
Originally posted by littlenb

หนุ่มน้อยของเราก็บอกว่าอายุเป็นเพียงตัวเลขค่ะ คบกันคุยกันกับเราแล้วเค้ามีความสุข บางครั้งความสุขมันจับต้องได้ด้วยใจไม่ใช่รูปร่างหน้าตา หรืออายุนะคะ คนสวยกว่าสาวกว่ามีเข้ามามั๊ยเชื่อว่ามี และเค้าก็เคยมีแฟนรุ่นเดียวกันค่ะ คนที่ใช่ก็คือคนที่ใช่นะคะ แต่ต้องเจอกันก่อน เราไม่มองถึงอนาคตกัน มองแค่ทุกวันนี้คือคนที่เราจะเจอและเรียนรู้กัน ถ้าใช่ก็ใช่ ไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ค่ะ เพราะถ้าเราไม่มีความรู้สึกดีหรือมีความสุขในการคุยคงไม่เสียเวลาคุยกันทุกวันหรอกค่ะ เค้ายังมีเวลาอีกเยอะเราเชื่อว่าเค้าจะเจอคนที่เหมาะสม แต่ ณ เวลานี้ ตอนนี้เรามีกันและกันค่ะ แค่นั้นเอง ถึงเวลาต้องจากก็ต้องยอมรับค่ะ

ปล. เราแก่กว่า 18 ปีค่ะ

โอ้โห.. ห่างกันมากเลยนะคะ แต่อย่าว่าเลยค่ะ อายุมันไม่สำคัญ ขอแค่คนสองคนอยู่ด้วยกันและมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว จริงมั้ยคะ?.สู้ๆค่ะ
ปอลิง. กินเด็กแล้วเป็นอมตะค่ะ
ปอลิง 2.สาวไทยอย่างเรา สวย แซ่บ ใส ไม่แพ้ชาติใดในโลกนะคะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.207 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters