Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ผู้ชายคนนี้ต้องการอะไรจากเราคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ผู้ชายคนนี้ต้องการอะไรจากเราคะ

Author
rose johnsons View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote rose johnsons Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ผู้ชายคนนี้ต้องการอะไรจากเราคะ
    Posted: 15 Oct 2017 at 14:24 - IP: 171.101.148.210 IP Information
สวัสดีเพื่อนๆ Lady inter ค่ะ เราเป็นสมาชิกใหม่ถ้ามีอะไรผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะคะ 

เราเป็นผู้หญิงธรรมดาคนหนึ่งที่มีสเปคเป็นชายหนุ่มชาวต่างชาติ แต่ชอบชาวเอเชียด้วยกันนะคะไม่ชอบฝรั่ง  เรามีประสบการณ์ในการเดทและคุยกับหนุ่มต่างชาติชาวเอเชียพอสมควรแค่คุยและเดทไม่มีอะไรลึกซึ้ง  พอจะดูรู้ว่าใครจริงใจ หรือเล่นๆ  เวลาคุยยังไม่เคยเจอคนคุยลามกหรือขอดูอะไรของเรานะคะ
  เราค่อนข้างที่จะคุยแบบจริงจังถึงเรื่องอนาคต เพราะอายุก็สมควรแก่เวลาที่จะมีครอบครัวแล้ว ส่วนมากถ้าเดทแล้วคลิ๊กก็คบเป็นแฟน ถ้าไปกันไม่ได้หลายๆ คนก็กลายเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน จนมาเจอคนหนึงจากเว็บ thaicupid (ลืมบอกไปค่ะแฟนเก่าเราเป็นคนญี่ปุ่นก็เจอจากเว็บนี้ได้คบเป็นแฟนจนเกือบแต่งงานกัน แต่นิสัยเราเข้ากันไม่ได้ในหลายๆ เรื่องเลยจบกันด้วยดีค่ะ) มาเจอคนล่าสุดเป็นจีนมาเลย์แต่เค้าเรียนและทำงานจนได้ PR อยู่ที่ซิดนีย์ เราคุยกันถูกคอเร็วมากเค้าดูเป็นคนสุภาพและขยันทำงานดี เค้าก็ดูปกติไม่มีอะไรน่าสงสัยคุยได้ตลอดทั้งกลางวันกลางคืน เราส่งแต่รูปหากันแต่ไม่เคยวีดีโอคอลหา คุยกันไม่ถึงเดือนเค้าขอชื่อที่อยู่เราไปบอกว่าจะส่งขนมจากออสมาให้ ตอนแรกก็กลัวว่าจะเป็น scammer แต่ก็ลองเสี่ยงให้ที่อยู่ไป ก็คิดสะว่าถ้ามีคนโทรมาบอกว่าของติดอยู่ที่ ตม.ก็ไม่ต้องให้เงินละเลิกติดต่อไปก็หมดเรื่อง  แต่ไม่นานของที่เค้าส่งมาก็มาส่งถึงหน้าบ้านมีชื่อที่อยู่ เบอร์โทร เค้าติดอยู่หน้ากล่องค่าส่งเป็นเงินไทยก็หลายพันอยู่ค่ะ เราก็เอาบ้านเลขที่หน้ากล่องพัสดุไปเชคกับ google map บ้านเค้าตรงกับในรูปที่เค้าเคยส่งมาให้ดูบ่อยๆ ว่าออกกำลังกายบ้างทำสวนหลังบ้านบ้าง เค้าบอกว่าอาศัยอยู่คนเดียวที่บ้านหลังนั้น เราก็ไม่ได้สงสัยอะไรเพราะคุยกันตลอด
    หลังจากนั้นเราก็สนิทกันมากขึ้นเค้าบอกว่ากำลังจะลางานมาเมืองไทยมาหาเรา แต่ที่ทำงานเค้าลายากมากเพราะใกล้เทศกาล เค้าส่ง จม.ที่หัวหน้าปฏิเสธลางานที่ทำงานมาให้ดูด้วย ดูหน้าเชื่อถือค่ะ มีที่อยู่เบอร์โทรของที่ทำงานเค้า มีตราปั็ม โลโก้ เค้าบอกเราว่าทำงานราชการที่นู้น เค้าบอกว่าอยากมาเจอเราเร็วๆ แต่ลาไม่ได้ ลาได้อีกทีก็หลังปีใหม่ เค้าเลยเสนอว่าถ้าเค้าจะออกค่าตั๋ว ค่าทำวีซ่า ให้เราไปเที่ยวบ้านเค้าจะได้ไหม เราก็เลยบอกว่าเราลางานไปได้ 2 อาทิตย์ เราก็บอกเค้าว่าไม่เคยไปออสเลย ไม่เคยขอวีซ่าที่ไหนมาก่อน ไปเที่ยวแค่ญี่ปุ่น สิงคโปร์ ไต้หวัน ก็ไม่ต้องขอวีซ่า เค้าก็เริ่มจัดการยื่นวีซ่าท่องเที่ยวออนไลน์ให้เราค่ะ จดหมายเชิญ หนังสือรับรองการทำงาน แผนการเที่ยวอะไรของเค้าจัดการให้หมดภายใน 2 วันเร็วมาก แล้วเค้าก็ให้ username กับ password ไว้ใช้ร่วมกันกับเค้า ให้เราแนบเอกสารของเราในเว็บกับสถานทูตเองด้วย ซึ่งดูแล้วไม่มีอะไรให้เราสงสัยเลยค่ะ เราเตรียมเอกสารของเรานานมากเกือบเดือน เค้าก็ค่อยถามตลอดว่าจะเรียบร้อยเมื่อไหร่อยากเจอเราเร็วๆ อยากพาไปเที่ยวที่นั่นที่นี่ แผนของเค้าคือพาเราเที่ยวประมาณ 10 วันค่ะ จนในที่สุดเอกสารทั้งหมดของเราเรียบร้อยเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมา เราแนบเอกสารออนไลน์เรียบร้อยแล้วไลน์บอกเค้า เค้าก็จ่ายเงินค่าทำวีซ่าผ่านบัตรเครดิตของเค้าเร็วมาก สถานทูตก็ส่งเมล์มาให้เราไปทำ biometric ในวั้นนั้นเลย เราก็ตั้งใจว่าจะไปทำวันจันทร์เพราะวันศุกร์ VFS ปิด เราก็คุยกันว่าถ้าได้วีก็จะเดินทางวันที่ 9 เดือน พ.ย. เลย ทุกอย่างก็เหมือนจะผ่านไปด้วยดี เหมือนฟ้าดลใจค่ะ บังเอิญในเฟสบุคของเราก็ขึ้นชื่อเค้าตรงแนะนำเพื่อน เราคุยกันแต่ทางไลน์นะคะ ไม่เคยขอเฟสหรือวีดีโอคอล ซึ่งแม่เราเคยถามค่ะว่าแปลกๆ นะทำไมเค้าไม่ขอคอล เรามีอะไรก็จะปรึกษากับแม่ตลอดค่ะ แต่เรื่องนี้ที่เค้าไม่ขอคอลก็ได้แต่คิดเข้าว่าตัวเองว่าถ้าวีออกเดี่ยวก็คงขอคอลมั้ง จนเห็นเฟสเค้าเราก็เข้าไปดูสิ่งที่เห็นคือพรีเซ้นเทชั่นงานแต่งของเค้าเมื่อปี 2009 ที่มาเลเซีย เฟสเค้านอกจากงานแต่งหลังจากนั้นหรือก่อนงานแต่งก็ไม่มีอะไรเคลื่อนไหวเลย ดูเหมือนว่าหลังจากแต่งงานจะพากันไปอยู่ที่ซิดนีย์ ก็เลยไล่ดูเฟสเพื่อนที่เค้าแทคไว้เพื่อน ญาติพี่น้องแฟนก็ไปเยี่ยมเค้ากับแฟนที่ซิดนีย์ ล่าสุดเห็นอัพเดทถึงปี 2558 เมื่อ 2 ปีที่แล้ว เราก็ไม่รู้ว่าเค้าหย่ากันหรือยังไงแต่ในใจคือก็แค่อยากรู้ความจริงค่ะ ถ้าเค้ามีภรรยาเราก็ไม่ยุ่ง เมื่อคืนก็นอนไม่หลับทั้งคืนพอตี 4 เลยไลน์ไปถามว่า ถามจริงๆ ว่าเคยแต่งงานหรือยัง เค้าอ่านแต่ไม่ตอบค่ะ เราเลยถามไปอีกว่าก็แค่อยากรู้ว่าถ้าแต่งงานแล้วจะมาทำวีซ่าให้ไปซิดนีย์ทำไม แค่อยากฟังเหตุผล จนบัดนี้ก็ยังไม่ตอบค่ะ เพื่อนๆ คิดว่าผู้ชายคนนี้คิดอะไรคะ หรือว่าจะแค่หาฮอลลิเดย์ เกิลเฟรนด์ ช่วงที่เมียไม่อยู่บ้าน เราเห็นเฟสเมียเค้าเดินทางกับครอบครัวอยู่บ่อยๆ ค่ะแต่เค้าไม่ได้ไปด้วย 

ปล. ประวัติผู้ชายคนนี้ใน thaicupid บอกว่าหาคนแต่งงาน พอคุยกับเราก็บอกว่าอยากมีครอบครัว อยากมีลูกภายใน 2 ปีนี้ เราถามที่ออสมีคนเอเชียอยู่เยอะทำไมไม่มีแฟน เค้าก็บอกว่าก็เคยเดทมาบ้างแต่ไม่เจอคนที่ใช่ อยากได้คนที่สามารถอยู่กับเค้าได้ที่ออสเพราะเค้าจะใช้ชีวิตอยู่ที่นี่ไม่กลับมาเลเซียแล้ว เค้าบอกผู้หญิงน้อยคนที่จะทิ้งครอบครัวทิ้งประเทศที่เคยอยู่มาใช้ชีวิตอยู่ที่ออส เค้าอยากให้เรามาจะได้ดูว่าใช้ชีวิตอยู่ที่นี่ได้ไหม  ถ้าถามว่าทำไมเราถึงกล้าบินไปเจอเค้าก่อนเราคิดว่าถ้าเค้าเป็นคนที่ใช่ก็ไม่อยากรอปล่อยให้โอกาสหลุดไป เพราะเป็นครั้งแรกที่เราตัดสินใจบินไป ตปท. คนเดียว และไปพบอีกฝ่ายก่อนด้วย ครั้งหน้าคงต้องคิดให้เยอะมากกว่านี้ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ
Back to Top
sanyalak View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote sanyalak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2017 at 15:45 - IP: 178.78.215.198 IP Information
เราคิดว่าเขาแยกกันอยู่กับภรรยาเขานะคะ ที่คุณถามไปคงไม่กล้าบอกว่ายังแต่งงานอยู่ แต่ก็ไม่อยากโกหกก็เลยเฉยไว้ก่อน คิดว่าเขาจริงจังกับคุณระดับหนึ่งนะถึงได้จัดการทุกอย่างให้เสร็จสรรพ เดาใจเขาว่า คงอยากเจอคุณก่อน ถ้าถูกใจก็คงบอกความจริงและหย่ากับภรรยาให้เรียบร้อย ถ้าไม่ถูกใจก็คงสถานะกับภรรยาไว้อย่างเดิมค่ะ
Back to Top
Pueng2528 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Pueng2528 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2017 at 08:47 - IP: 118.174.141.122 IP Information
เอาจริงๆคุณยังไม่เคยเจอเค้าเลยทำไมถึงไปหาเค้าแบบนั้นคะ แถมรายละเอียดเค้าก็ยังรู้ไม่มากเลย นิสัยใจคอ หน้าตา จริงๆเค้าน่าจะมาหาคุณก่อนเพื่อทำความรู้จัก ถ้าเค้าอยากรู้จักคุณจริงๆต่อให้ยุ่งแค่ไหนเค้าก็จะหาเวลามาไม่กี่วันก็ยังดี ด้วยความเป็นห่่วงนะคะ โลกไม่ได้สวยงามอย่างที่คิด คุณต้องมองด้านร้ายไว้บ้าง ใช่คะคุณอาจจะวัดดวงแต่ถ้าเกิดมีอะไรขึ้นมาจะทำไงคะ คุณควรจะเซฟตัวเองบ้างก็ดี เราเคยได้ยินพี่ที่ทำงานเล่าให้ฟังแบบนี้แหละคะ แต่วีดีโอทุกวันคุยทุกวันทำวีซ่าเที่ยวไปสวีเดนพอบินไปถึงสนามบินเท่านั้น ผช หาย ติดต่อไม่ได้แถมยกเลิกวีอีกต่างหาก ดีที่เจอคนไทยใจดีจัดการเรื่องให้ ไม่งั้นก็ไม่รู้จะทำไง น่ากลัวนะคะสมัยนี้ ยังไงก็ลองคิดทบทวนดีนะคะ ขอให้โชคดีคะ
Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2017 at 13:00 - IP: 182.232.128.198 IP Information
เขาต้องการอะไร เราก็ไม่รู้เหมือนกันเนอะ คือถ้าจะหาคู่นอน ก็หาคนที่อยู่ในซิดนีย์ไม่ดีกว่าหรือ ไม่จำเป็นต้องทำเรื่อง ทำเอกสารมากมายวุ่นวาย เราว่าคนที่ตอบคำถามนี้ได้ดีที่สุดก็คือตัวเขาค่ะ

ถ้าเขาไม่ตอบกลับมา แล้วถ้าคุณได้วีซ่ามาก็ไปเที่ยวเองเลยค่ะ ไปถึงแล้วไม่ต้องติดต่อฝ่ายชาย ถ้าเปลี่ยนเมืองที่ไปได้เลยยิ่งดี  ส่วนถ้าเขาตอบมาก็พิจารณาดูเหตุผล ความเป็นไปได้ให้รอบคอบ โชคดีค่ะ     

Edited by Katey_Love_U - 16 Oct 2017 at 13:00
Back to Top
rose johnsons View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rose johnsons Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2017 at 10:36 - IP: 223.24.154.195 IP Information
มาอัพเดทค่ะ เค้าตอบเรามาเมื่อวานว่าเค้าเคยแต่งงานแต่ตอนนี้แยกกันอยู่กับภรรยา separated และตั้งใจจะบอกเราตอนเราไปถึงแล้วแต่เรามารู้สะก่อน (รู้สึกโชคดีมากที่ได้รู้ความจริงก่อนไป) เค้าอธิบายแค่นี้ไม่ส่งอะไรกลับมาอีกเลย เราปรึกษาที่บ้านว่าแค่แยกกันอยู่ยังไม่น่าจะหย่า เค้าเองก็ไม่อธิบายอะไรให้ชัดเจนทั้งๆที่เราก็รอฟังคำอธิบายอยู่ เลยตัดสินใจว่าถึงได้วีซ่ามาก็คงไม่ไปแล้วไม่อยากมีปัญหาทีหลังค่ะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ

Edited by rose johnsons - 17 Oct 2017 at 10:38
Back to Top
อิงอร View Drop Down

Post Options Post Options   Quote อิงอร Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2017 at 06:37 - IP: 1.129.108.206 IP Information
เป็นห่วงนะคะอย่ามาเลยเพราะต่างบ้านต่างเมืองอันตรายค่ะถ้าเขาร้าย

Edited by อิงอร - 26 Oct 2017 at 06:38
http://engonk1.blogspot.com.au/
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.234 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters