Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ลุงแซม / US
  New Posts New Posts RSS Feed: สอบถามทหารอเมริกัน deployed ที่ลิเบีย
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สอบถามทหารอเมริกัน deployed ที่ลิเบีย

Author
Kaeyamu View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Kaeyamu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามทหารอเมริกัน deployed ที่ลิเบีย
    Posted: 28 Oct 2017 at 18:17 - IP: 110.169.31.146 IP Information
สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกค่ะ 

มีคำถามเกี่ยวกับชีวิตทหารอเมริกันที่ถูก deployed ค่ะ ตัวเราไม่ค่อยมีประสบการณ์คุยกับคนต่างชาตินะคะ ผู้ชายคนนี้เป็นคนที่ 2 ที่เราคุยดัวย รู้จักจากเวบเดทและได้คุยกันโดยบังเอิญ พอสอบถามเรื่องการงานถึงได้รู้ว่าเป็นนาวิกโยธิน และเป็น bomb technician ตอนนี้ deployed อยู่ที่ลิเบีย แต่รู้จักกันได้ไม่นานประมาณ 2 เดือน เวลาที่คุยกันน้อยพอสมควร และคุยกันแต่ละครั้งก็เป็นช่วงสั้นๆ บางครั้งแค่ 3-4 ประโยคถามสารทุกข์สุขดิบเค้าก็หายไปแล้ว หายไปก็ 2-3 วัน ซึ่งครั้งนี้หายไปเกินอาทิตย์แล้ว เค้าบอกเค้ายุ่งมาก แต่เค้าก็ชอบเรามาก ซึ่งเราก็ไม่ได้เชื่อเค้านะคะ พยายามหาข้อมูลเพราะไม่อยากเสียรู้และเสียเวลาสานสัมพันธ์หากเค้าไม่ได้ชอบเราจริง จึงอยากสอบถามเพื่อนๆสมาชิกที่มีแฟนหรือสามีเป็นทหารอเมริกันว่า

- ตอนนี้อเมริกาส่งทหารไปลิเบียหรือไม่
- ทหารที่ประจำการจะยุ่งตลอดเวลาเลยหรอคะ 
- แล้วเรื่อ'งสัญญาณ internet ของแต่ละ base เป็นอย่างไรบ้างค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะที่เข้ามาช่วยตอบคำถาม
Back to Top
Rose2012 View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Rose2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2017 at 08:12 - IP: 182.232.236.210 IP Information
เคยเปิดกล้องบ้างหรือยังคะ? ถ้าเค้าจะจริงจังกับคุณให้เข้าเปิดกล้องเลยค่ะ ถ้าเค้าบ่ายเบี่ยงไม่ว่าจะเหตุผลใดๆ ให้คิดไว้ก่อนเลยว่าคุณเจอสแกมเข้าเสียแล้ว และจำไว้เลย อย่าโอนเงินของคุณเพราะผู้ชายคนนี้หรือคนไหนในเวบเดทที่คุณคุยด้วยไม่ว่าจะกรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ ด้วยความหวังดีนะคะ ;)

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Kaeyamu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2017 at 08:58 - IP: 110.169.31.146 IP Information
ขอบคุณ คุณ Rose2012 มากนะคะที่เข้ามาช่วยแสดงความคิดเห็นและห่วงใย :) ยังไม่เคยเปิดกล้องคุยกันค่ะ อย่างที่บอกว่าเวลาที่ได้คุยกันน้อยมากและเค้าดูยุ่งมาก เลยทำให้เกิดความสงสัยตามที่ถามไปตอนแรกค่ะว่า ทหารที่ถูก deployed จะไม่มีเวลาขนาดนั้นเชียวหรือ และทหารที่มีครอบครัวจะติดต่อกับครอบครัวอย่างไร เลยเข้ามาสอบถามเพื่อนสมาชิกในนี้ค่ะว่าจริงหรือไม่ หากไม่จริงเราก็จะได้ไม่เสียเวลาคุย move on ดีกว่าค่ะ :)
Back to Top
komkam View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote komkam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2017 at 13:48 - IP: 1.20.250.210 IP Information
สามีเป็นทหาร แต่ไม่ใช่ทหารเมกันค่ะ เป็นประมาณฝ่ายการเดินเรือ แต่ละปีก็จะมีลงเรือเป็นระยะๆ 4-6 อาทิตย์ แล้วแต่ว่าจะไปที่ไหน สัญญาณอินเตอร์เนทจะขาดๆไปเป็นบางช่วงถ้าไม่ได้อยู่ใกล้ฝั่ง แต่ที่ผ่านมาเรื่องการติดต่อ สื่อสารก็ไม่เคยมีปัญหานะคะ เพราะเค้าจะรายงานเราตลอด ถ้ามีสัญญาณก็คุย เฟสทาม แชทได้ ไม่มีอะไรต้องปิดบัง......ยกเว้น คนที่คุณกำลังคุยเป็นสแกมเมอร์ ก็อาจจะดูยุ่งยากๆ ซับซ้อนๆ ขอเปิดกล้องก็บ่ายเบี่ยง 
Back to Top
Cuteseal View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Cuteseal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2017 at 10:35 - IP: 110.170.53.47 IP Information
แฟนเคยเป็นทหารคะ ตอนนี้เป็นเจ้าหน้าที่รัฐบาลกลาง ลงพื้นพี่เสี่ยงบ่อยเหมือนกัน ตามพื้นที่กันดาร ไม่ค่อยมีสัญญาณเน็ต 
แต่จะพยายามส่งข้อความหากันช่วงที่ทำได้ เพื่อนๆ บางคู่ ตอนที่อยู่ในพื้นที่แบบนี้ก็ไม่ติดต่อกันบ่อยมากเหมือนกันคะ
แต่ช่วงที่คุยกันได้ก็จะพยายามคุยกันเยอะๆๆ บางคนคุยกันสองสามวันครั้ง
บางทีงานเขามีความลับเยอะเขาอาจคุยกับเราลำบากเหมือนกัน ต้อพยายามเข้าใจ 
ส่วนเขาจะเป็นแสกมเมอร์หรือไม่ต้องคอยดูกันไปคะ 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Kaeyamu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2017 at 16:07 - IP: 202.91.23.11 IP Information
ขอบคุณ คุณ KomKam และ คุณ Cutseal มากนะคะ ที่เข้ามาช่วย share ประสบการณ์ อย่างที่บอกค่ะว่าคุยกับเค้าแล้วเราก็มีความ งงๆ สงสัยเพราะบางครั้งคุยได้ 2-3 ประโยคแค่บอกว่าเค้าสบายดีแต่ยุ่งมากก็หายไปหลายวัน :) ส่วนเรื่องเป็น scam หรือไม่นั้นคงต้องดูต่อไปค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่มีท่าทีนะคะ 
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.176 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters