Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำปรึกษาและแสดงความคิดเห็นค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำปรึกษาและแสดงความคิดเห็นค่ะ

Author
Sarin123 View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Sarin123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำปรึกษาและแสดงความคิดเห็นค่ะ
    Posted: 31 Oct 2017 at 11:35 - IP: 27.254.180.10 IP Information
สวัสดี อยากขอคำแนะนำและแชร์ประสบการณ์ค่ะ ** อยากถามว่าทะเลาะกัน แล้วเค้าอ่าน แต่ไม่ตอบเรา เค้าคิดยังงัยคะ มีวิธีไหนคะที่จะได้เค้ากลับคืนมา

เริ่มเรื่องเลยนะคะ รู้จักกันจากเวปเดทค่ะ เราทั้งคู่สมัครเล่นไม่นาน ของเราประมาณ 1 สัปดาห์ ส่วนเค้า 2 วัน เค้ามากด Like เราก่อน (ภายหลังคุยกัน เค้าบอกเค้าไม่เคยเขียนหาใครก่อน) เค้าเขียนประมาณว่าจะแพลนมาเที่ยวไทย และหาเพื่อนเที่ยว ซึ่งอาจตกหลุมรักกันได้ เราก็เมสเสจไปถามเค้าตรงๆ ว่า holiday Gf เหรอเค้าบอกว่าไม่ใช่ แล้วทีนี้ ก็คุยกันมาเรื่อยๆ แต่เราก็ไม่ได้รับปากว่า จะไปเจอเค้าหรือไปเที่ยวกับเค้าได้ เพราะ เราจะมีเดทเสาร์นี้ เค้าก็บอกไม่เป็นรัยรอได้ คุยกัน 2 วัน เค้าก็ปิดโปรไฟล์ไปเลยค่ะ เค้าบอกเจอแล้วคือเรา 

คุยกันมาเรื่อยๆ ประมาณ 1 เดือนก่อนเค้าบินมาเที่ยว จากข้อความที่ส่งมาเค้าชอบเรามาก แคร์เรามาก อันนี้รู้สึกได้ค่ะ เพราะเราก็คุยกับฝรั่งในเวปมาเยอะเหมือนกัน เค้า 30 ปี ส่วนเรา 36 ปีค่ะ  คุยกันประมาณ 1- 2 สัปดาห์เค้าก็เริ่มบอกว่า ไม่น่าเชื่อ I fall in love with you without met in person คือทุกอย่างที่เค้าพูดมามันจริงทุกอย่างค่ะ ความรู้สึกตอนนั้น ติดต่อกันตลอดทุกวัน แทบจะทุก ชม. เราตอบไปไม่ถึง 5 นาที เค้าตอบกลับทันที เค้าบอกว่าที่บ้านเราใช้ ไลน์ ติดต่อกันใช่มั้ย เค้าเลยโหลดแอฟไลน์ สมัครและ คุยกันในไลน์ ตอนเจอกันเค้าก็เปิดให้ดูเพื่อนในลิสล์ มีแค่เรา แล้วก็ผู้ชายที่ทำงานคนนึง

ตอนจะบินมาก็คุยกันตลอด เปลี่ยนเครื่อง ก็ทักมา จนเจอกันที่สนามบิน  คือทุกอย่างมันไปได้สวยมาก เราอยู่ด้วยตลอดไปเที่ยวด้วยกัน ทั้ง 3 สัปดาห์ แต่ระหว่างนั้น เราเองที่งี่เง่า ขี้หึง ไปเที่ยวเกาะแล้วเค้า ต้องไปเรียนดำน้ำ ซึ่ง เราได้เจอกันแค่ตอนเย็น  เค้าชอบพูดเล่น ชอบแกล้งค่ะ ชอบแหย่ให้หึง ไม่ได้พูดตรงๆ แต่พูดอ้อม เราก็เป็นคนคิดมากอยู่ด้วย

เค้ามีเรื่องที่ต้องสะสาง ให้ทางบ้าน ก็ไม่หลับ ไม่นอน เราก็ทำท่าปึงปัง ใส่เค้า เราเปิดอกคุยกัน เราบอกว่าเค้าเปลี่ยนไป  แต่เค้าบอกเค้าเหมือนเดิม เราต่างหาก ความคิดเราต่างหากที่เปลี่ยน ตอนคุยกันเค้าหวานมากค่ะ มันก็พิมพ์เนอะ แต่เจอตัวจริง ไม่พูดค่ะ แต่แสดงออก เทคแคร์เราทุกอย่าง นั่งรถ ไปด้วยกัน ก็ดึงมือเราไปจูบ ทำบ่อยมาก และ ชอบพูดเล่นพูดแหย่ และก็จูบหน้าผากเรา ต่อหน้าเพื่อนๆ ด้วย

เดินไปไหนก็ดึงมือเราไปจูงตลอด แต่พอกลับจากเกาะ ก็ธรรมดาๆ มีจับมือเล่นกันบ้าง แค่ก็ไม่หวาน เคยถามเค้าว่ายังรักเรามั้ย เค้าก็ตอบว่า เค้าสามารถพูดอะไรก็ได้ แต่เค้าเชื่อ แอคชั่นมากกว่า เราก็บ่นๆไป หลายอย่างคือเค้าคุยกะที่บ้านเสร็จ 6 โมงเช้า แล้วเค้าจะนอนต่อ แต่เราก็พูดพร่ำ อยู่นั่นแระ จน 8 โมง เค้าพูดมาคำนึง เราสะอึกเลย ถ้าไม่รักเค้าไม่ทนอธิบายอยู่หรอก

ก่อนเค้ากลับเราก็ถามเราว่าเราจะคุยกันแบบเดิมมั้ย เค้าบอกจะพยายาม แต่เค้าจะยุ่งมากเพราะทำงานแล้ว เค้าลงเรียนต่อไว้ หลังเลิกงาน เรียนเสร็จ 4 ทุ่มค่ะ

กลับไปแรกๆ ก็เมสเสจมาค่ะ ทุกเช้า บอกเราทุกวัน ว่า วันนี้ทำอะไร แต่เราก็ยังเหวี่ยง แหนบแนมไปตลอด เค้าบอกจะไปดูหนัง และกินข้าว เราก็แกล้งบอกไปว่า ไปเดทหรา แบบนี้ตลอดค่ะ หลังๆ เมสเสจน้อยลงเพราะเค้าเริ่มเรียน แต่ส่งหาทุกวัน เช้า หรือไม่ก็ก่อนนอน พอเริ่มจะครบเดือนเราก็วีนไปอีกว่า เค้าลืมเรา ไม่รักเรา เค้าเคยบอกว่า ความรู้สึกเค้าไม่เปลี่ยน but after meet you ,you make it complicated by I have no time for you or I don’t love you.  

เราส่งเมสเสจไปวีน แบบนอยด์ๆค่ะ เค้าตอบมาว่างานเค้าเยอะมาก นี่เพิ่งเสร็จและเค้าก็ไปเรียนไม่ทัน พรุ่งนี้ก็คงเป็นอีก เราก็ไม่ฟังต่อว่าเค้าไป แล้ว ไม่ text หาเค้าวันนึง พอวันถัดมาเค้าก็ไม่ตอบอีกเลยค่ะ

ผ่านไปเดือนนึง เราใช้เบอร์ใหม่ Text ไป เค้าตอบมาว้่า I'm alive and you can tell her I dont forget you both.I will talk to her in next day.I'm every day very late home and work hard wrot test in academy.But I'm ok.Don't worry.I dont forget.But i can't handle all.It too much for me.นี่ก็เข้า 1 เดือนแล้ว มาอ่านแต่ไม่ตอบ 

.ปล. ตอนแลกเค้าลบไลน์นะคะ (คิดว่า) แล้วเลย text หาเค้าใน whatsapp เค้าบล็อคคะ เลยใช้อีกเบอร์ติดต่อไปหลังจากนั้น 1 เดือน เค้าเป็นผู้ชายที่นิสัยดีคนนึงค่ะ และเรารู้ตัวว่าเราพลาด เหวี่ยงเยอะ หรือพูดง่ายๆ ว่าได้ใจเพราะเห็นว่าเค้ารัก และตามใจมาก แต่ตอนนี้ สำนึกผิดแล้วค่ะ 

อยากได้เค้ากลับมา มีวิธีไหนมั้ยคะ ที่จะง้อให้เค้ากลับมาเหมือนเดิม ถามอะไรไปก็่ไม่ตอบ ใครมีประสบการณ์หรือมีคำแนะนำมั้ยคะ

ปล.แก้ไขคำผิดและขนาดตัวอักษรค่ะ พอดีเมื่อเช้ารีบไปหน่อย ขอโทษด้วยค่ะ 

Edited by Sarin123 - 31 Oct 2017 at 17:37
Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2017 at 11:44 - IP: 182.232.235.200 IP Information
จขกท. เข้ามาแก้ไขคำผิดและขยายตัวหนังสือแล้ว เราขอลบที่โควทไว้ออกแล้วกันนะคะ

เรื่องจะชนะใจเขากลับคืนมาอาจจะยากค่ะ เหมือนตอนแรกดูเขาเต็มที่กับคุณมากนะ แต่เจอนิสัยจริง ๆ ของคุณเข้าไป คงช็อคเล็กน้อยและคิดว่าอาจจะรับไม่ได้ คงปวดหัวแย่ ถ้าคนที่เราชอบมักพูดเหน็บแนม ประชดประชันอยู่เป็นประจำ เราว่าตอนแรกเขาก็ชอบคุณอยู่ไม่น้อยเลยทีเดียว ถ้าเขาไม่ค่อยติดต่อมา ก็เป็นไปได้ว่าเขาเริ่มไม่แน่ใจแล้วค่ะ เพื่อนเราเคยเจอกรณีแบบนี้นะ พอเจอกันแล้วฝ่ายชายดูจริงจังมาก แต่มีเรื่องผิดใจกันนิดเดียว เพราะนิสัยขี้งอน งี่เง่า น้อยใจของผู้หญิงเรา ทำให้ฝ่ายชายตัดการติดต่อทุกทางเลย แต่จริง ๆ จะว่าไปถ้าเขาชอบเรามากจริง ๆ เขาก็น่าจะให้โอกาสแก้ตัวสักครั้งเนอะ แต่คนเราคิดไม่เหมือนกัน เรื่องแบบนี้อยู่ที่นิสัยส่วนตัวเขาล้วน ๆ เลยค่ะ 

แก้คำผิด

Edited by Katey_Love_U - 02 Nov 2017 at 17:06
Back to Top
maree.sat View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maree.sat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2017 at 12:10 - IP: 110.169.43.202 IP Information
ขอบคุณ คุณ Katey_Love_U มากๆ ค่ะ ที่กรุณาขยายตัวหนังสือให้

ถึงคุณ จขกท ด้วยความเคารพนะคะ คุณอายุ 36 จริงๆ เหรอคะ เดาว่าตอนเรียนไม่ตั้งใจเรียนภาษาไทยใช่ไหมคะ คำผิดเยอะมาก ในกรณีที่คุณขอคำปรึกษา ขอโทษนะคะถ้าตอบแล้วไม่ถูกใจคุณ เราว่าถ้าเราเป็นผู้ชายเจอผู้หญิงแบบคุณเราก็หนีนะ ผู้หญิงอะไรเป็นไฟตลอดเวลา ลองคิดดูนะะคะ ถ้าในทางกลับกันผู้ชายคนนั้นทำกิริยาแบบที่คุณทำอยู่นี่ทุกอย่าง คุณจะทนได้ไหม...
Back to Top
komkam View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote komkam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2017 at 13:32 - IP: 1.20.250.210 IP Information
ใช่ค่ะ ขอบคุณ คุณ Katey_Love_U ที่ช่วยขยายตัวหนังสือค่ะ

เท่าที่อ่าน ก็มีแต่ฝ่าย ญ ที่เป็นคนวีน คนเหวี่ยงใส่เค้า ซึ่งก็ดูเหมือนคุณเองก็รู้ตัวเองอยู่นะคะว่าทำอะไรลงไปบ้าง
ลองใคร่ครวญและทบทวนดูค่ะ ว่าเพราะอะไรเค้าถึงทำตัว่างและไม่ตอบแชทคุณ 
Back to Top
LittlegirlAB View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote LittlegirlAB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2017 at 15:46 - IP: 77.97.58.46 IP Information
ผู้ชายเค้าแสดงออกผ่านการกระทำ จากที่คุณเล่ามาเค้าก็ค่อนข้างดี
แต่คุณก็เปรียบเสมือนไฟ ที่เผาทุกอย่างด้วยตัวคุณเอง ใครเหนื่อย หรืองานยุ่ง ถ้าเค้ายังมีเวลามาแชตกับคุณ ถือว่าคุณคือคนสำคัญพอสมควร
แต่พอคุยแล้วออกแนวประชดประชัน ชวนทะเลาะ แถมไม่ให้กำลังใจอะไรเลย เป็นเราก็คงไม่อยากคุยด้วยคะ เสียสุขภาพจิต

คุยกันผ่านกล้องอะไร ๆ ก็ดีคะ แต่พอเจอกัน สถานการณ์ที่เจอแต่ละวันแตกต่างกัน ทำให้แสดงความเป็นตัวตนที่แท้จริงออกมา และอยู่ที่ คน 2 คน จะรับได้มั้ย

ถ้าเราเป็น ผช เราก็ไม่ชอบ ผญ เหวี่ยงวีน แบบคุณคะ (ใจเขาใจเรานะคะ) คิดดูคะ ถ้าคนอื่นเหวี่ยงวีนใส่คุณ คุณจะยังคุยกับเค้ามั้ย
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sarin123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2017 at 17:40 - IP: 27.254.180.10 IP Information
Originally posted by komkam

ใช่ค่ะ ขอบคุณ คุณ Katey_Love_U ที่ช่วยขยายตัวหนังสือค่ะ

เท่าที่อ่าน ก็มีแต่ฝ่าย ญ ที่เป็นคนวีน คนเหวี่ยงใส่เค้า ซึ่งก็ดูเหมือนคุณเองก็รู้ตัวเองอยู่นะคะว่าทำอะไรลงไปบ้าง
ลองใคร่ครวญและทบทวนดูค่ะ ว่าเพราะอะไรเค้าถึงทำตัว่างและไม่ตอบแชทคุณ 

ต้องขอโทษด้วยค่ะ พอดีเมื่อเช้ารีบพิมพ์และโพสต์ไปหน่อย เลยลืมตรวจทานค่ะ
และรู้ค่ะ ว่าผิดรู้ตัวดีด้วย คืออยากปรึกษาว่า มีโอกาสกลับมาไหมคะ จะง้อยังงัยดี
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sarin123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2017 at 17:43 - IP: 27.254.180.10 IP Information
Originally posted by LittlegirlAB

ผู้ชายเค้าแสดงออกผ่านการกระทำ จากที่คุณเล่ามาเค้าก็ค่อนข้างดี
แต่คุณก็เปรียบเสมือนไฟ ที่เผาทุกอย่างด้วยตัวคุณเอง ใครเหนื่อย หรืองานยุ่ง ถ้าเค้ายังมีเวลามาแชตกับคุณ ถือว่าคุณคือคนสำคัญพอสมควร
แต่พอคุยแล้วออกแนวประชดประชัน ชวนทะเลาะ แถมไม่ให้กำลังใจอะไรเลย เป็นเราก็คงไม่อยากคุยด้วยคะ เสียสุขภาพจิต

คุยกันผ่านกล้องอะไร ๆ ก็ดีคะ แต่พอเจอกัน สถานการณ์ที่เจอแต่ละวันแตกต่างกัน ทำให้แสดงความเป็นตัวตนที่แท้จริงออกมา และอยู่ที่ คน 2 คน จะรับได้มั้ย

ถ้าเราเป็น ผช เราก็ไม่ชอบ ผญ เหวี่ยงวีน แบบคุณคะ (ใจเขาใจเรานะคะ) คิดดูคะ ถ้าคนอื่นเหวี่ยงวีนใส่คุณ คุณจะยังคุยกับเค้ามั้ย

ค่ะ เราเองที่ผิด อยากคืนดีกับเค้า เราก็ง้อไปทุกอย่าง สัญญาว่าจะไม่เป็นอีก แต่เค้าก็เงียบ ทำยังงัยดีคะ 
Back to Top
P.O.165682 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote P.O.165682 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2017 at 20:08 - IP: 203.144.176.84 IP Information
คุณคงต้องทำใจคะ ผู้ชายถ้าเขายังมีเยื้อใย หรือความรู้สึกไม่เปลี่ยนไป เขาก็จะกลับมาคืนดีกับคุณ
แต่นี่เล่นอ่านแล้วไม่ตอบ เข้าใจสถานกาณ์ผู้ชายระดับนึงนะคะ 
คือการเจอกันครั้งแรก สำหรับผู้หญิงส่วนใหญ่ ผู้ชายเป็นของเราคนเดียวตั้งแต่วินาทีนั้น 
แต่ผู้ชายเขาคิดว่า มาศึกษาดูใจกันว่าเข้ากันได้มากแค่ไหนคะ ถ้าไม่ใช่ก็เจอกันครั้งเดียวจบ 
ถ้าไปกันได้ กลับไปเขาก็ยิ่งกระชับความสัมพันธ์มากขึ้น 
คนรักกันต้องรับฟังและเข้าใจทั้งคู่คะ
ถ้าขั้นแรกเป็นแบบนี้ไปแล้ว (เป็นเพราะคุณเอง) ก็ถือซะว่าเป็นบทเรียนแล้วกันเนอะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sarin123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2017 at 22:56 - IP: 27.145.131.21 IP Information
Originally posted by P.O.165682

คุณคงต้องทำใจคะ ผู้ชายถ้าเขายังมีเยื้อใย หรือความรู้สึกไม่เปลี่ยนไป เขาก็จะกลับมาคืนดีกับคุณ
แต่นี่เล่นอ่านแล้วไม่ตอบ เข้าใจสถานกาณ์ผู้ชายระดับนึงนะคะ 
คือการเจอกันครั้งแรก สำหรับผู้หญิงส่วนใหญ่ ผู้ชายเป็นของเราคนเดียวตั้งแต่วินาทีนั้น 
แต่ผู้ชายเขาคิดว่า มาศึกษาดูใจกันว่าเข้ากันได้มากแค่ไหนคะ ถ้าไม่ใช่ก็เจอกันครั้งเดียวจบ 
ถ้าไปกันได้ กลับไปเขาก็ยิ่งกระชับความสัมพันธ์มากขึ้น 
คนรักกันต้องรับฟังและเข้าใจทั้งคู่คะ
ถ้าขั้นแรกเป็นแบบนี้ไปแล้ว (เป็นเพราะคุณเอง) ก็ถือซะว่าเป็นบทเรียนแล้วกันเนอะ

ขอบคุณค่ะอีกใจก็คิดแบบนั้นถ้าเค้ายังแคร์เรา เค้าต้องตอบอะไรบ้าง แต่อีกใจก็คิดว่าเค้ายังลลังเล จะเอางัยดี หรือจะดัดนิสัยเรา ถ้าไม่งั้นคงบล็อคไปแล้วเหมือน ครั้งแรกค่ะ (แอบเข้าข้างตัวเอง)

Back to Top
DJ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2017 at 23:19 - IP: 109.125.17.1 IP Information
คุณจขกท.ต้องทำใจแล้วล่ะค่ะ คุณเล่นไปวีนเขา ทำยังกะเป็นเจ้าข้าวเจ้าของเขา มันไม่เวิคร์หรอกค่ะ อีกอย่างเขายังเด็กกว่าคุณตั่งเยอะ คุณเองที่อายุเยอะกว่าเขา แต่กลับทำตัวเหมือนเด็ก ใครเขาจะอยากได้คะ เรากับแฟนรุ่นเดียวกัน กว่าเราจะทำตัวเหมือนเด็ก ออดอ้อนเขานี่ ต้องแน่ใจว่าเขารักเรา และเป็นของเราแน่ อายุเป็นน้องเราปีเดียว เราเข้าใจความรู้สึกคุณค่ะ ยิ่งเงียบยิ่งเจ็บ แต่รู้ไหมคะ ผู้หญิงที่ชอบจู่โจมมากเกินไป ผู้ชายบอกว่าเป็นผู้หญิงที่ไม่มีเสน่ห์ ผู้หญิงที่เงียบนิ่งๆ ผู้ชายจะชอบค้นหาค่ะ นี่คือความคิดของเรานะคะ ไม่เกี่ยวกับความคิดของคนอื่นที่คิดยังไง ยิ่งวิ่งหนี ผู้ชายยิ่งวิ่งตาม เล่นตัวสักหน่อยให้เหมาะสม จีบเขาฝ่ายชายก่อนได้ เล่นเกมให้เป็น ล่อมาให้ติด มารยาผู้หญิงมีทุกคน แต่แตกต่างกันออกไป แกล้งโง่บ้างก็ดี ทุกอย่างที่พูดมา ใช้ได้เฉพาะ คนที่เขาเริ่มชอบเราตั่งแต่แรกเจอนะคะ ไม่ใช่ใช้ได้กับผู้ชายทุกคน ดูด้วยค่ะว่าเขามาไม้ไหน หาใหม่เริ่มใหม่ค่ะ โชคดีนะคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sarin123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2017 at 10:13 - IP: 27.254.180.10 IP Information
Originally posted by DJ

คุณจขกท.ต้องทำใจแล้วล่ะค่ะ คุณเล่นไปวีนเขา ทำยังกะเป็นเจ้าข้าวเจ้าของเขา มันไม่เวิคร์หรอกค่ะ อีกอย่างเขายังเด็กกว่าคุณตั่งเยอะ คุณเองที่อายุเยอะกว่าเขา แต่กลับทำตัวเหมือนเด็ก ใครเขาจะอยากได้คะ เรากับแฟนรุ่นเดียวกัน กว่าเราจะทำตัวเหมือนเด็ก ออดอ้อนเขานี่ ต้องแน่ใจว่าเขารักเรา และเป็นของเราแน่ อายุเป็นน้องเราปีเดียว เราเข้าใจความรู้สึกคุณค่ะ ยิ่งเงียบยิ่งเจ็บ แต่รู้ไหมคะ ผู้หญิงที่ชอบจู่โจมมากเกินไป ผู้ชายบอกว่าเป็นผู้หญิงที่ไม่มีเสน่ห์ ผู้หญิงที่เงียบนิ่งๆ ผู้ชายจะชอบค้นหาค่ะ นี่คือความคิดของเรานะคะ ไม่เกี่ยวกับความคิดของคนอื่นที่คิดยังไง ยิ่งวิ่งหนี ผู้ชายยิ่งวิ่งตาม เล่นตัวสักหน่อยให้เหมาะสม จีบเขาฝ่ายชายก่อนได้ เล่นเกมให้เป็น ล่อมาให้ติด มารยาผู้หญิงมีทุกคน แต่แตกต่างกันออกไป แกล้งโง่บ้างก็ดี ทุกอย่างที่พูดมา ใช้ได้เฉพาะ คนที่เขาเริ่มชอบเราตั่งแต่แรกเจอนะคะ ไม่ใช่ใช้ได้กับผู้ชายทุกคน ดูด้วยค่ะว่าเขามาไม้ไหน หาใหม่เริ่มใหม่ค่ะ โชคดีนะคะ

-ขอบคุณค่ะคุณ DJ จริงค่ะ ยิ่งไล่ยิ่ง หนี ยิ่งหนี ยิ่งตาม นิสัยผู้ชายชอบเอาชนะ นึกถึงคุยกันใหม่ๆ นิสัยเค้าเลยค่ะ แต่หาแบบนี้ยากค่ะ ทั้งเค้าทั้งเรา ใจตรงกัน ชอบเหมือนกัน ไลค์ สไตร์เดียวกันเลยค่ะ 

ก่อนเจอเค้าก็พร่ำพรรณาว่า ตกหลุมรักเรามากแค่ไหน เราน่าจะรู้จักกันตั้งนานแล้ว you are my dream girl เรามีลูกด้วยค่ะ ตอนช่วงอยู่ด้วยกันลูกก็อยู่ด้วยตลอด คือคนเยอรมันเน๊อะ ค่อนข้างเจ้าระเบียบ เค้าก็แนะนำ ควรทำยังงี้ ยังงั้น ตอนจะบอกเราก็กล้าๆ กลัวๆ ที่จะพูดคงกลัวเราไม่พอใจ 
คืออยากให้รักกลับคืนมาค่ะ ขอแบบนี้ยากค่ะ ผู้ชายดีๆ น่าจะมีอีกพอสมควร แต่คนที่ใช่สำหรับเรา หายากค่ะ เค้าก็มีข้อเสียนะคะ ไม่ใช่เพอร์เฟคทุกอย่าง แต่เรารับได้ค่ะ 
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2017 at 18:01 - IP: 49.231.245.195 IP Information
ขนาดยังไม่ได้แต่งงานเป็นภรรยาเขา คุณยังทำแบบนี้ เราว่าผู้ชายคงคิดหนักเลยนะคะ
เป็นแฟน ทำได้ขนาดนี้ ถ้าเป็นเมีย เป็นแม่ จะขนาดไหน
ถามว่าถ้าผู้ชายที่คุณคุยด้วย ทำกับคุณ แบบที่คุณทำกับเขา คุณจะคิดและรู้สึกเยี่ยงไร

ปล. เราให้ความคิดเห็นตามหลักความเป็นจริงนะคะ ส่วนมากจะหมดโปรหลังจากเป็นแฟนกันสักระยะหนึ่ง

Back to Top
Cuteseal View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Cuteseal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2017 at 18:30 - IP: 110.170.53.47 IP Information
ถ้าอ่านแล้วไม่ตอบเป็นเดือนเราคิดว่าเขาคงเริ่มตัดใจจากคุณแล้วคะ 

ผู้ชายเองถ้าเขาอยากจะสานสัมพันธ์กับเรา เขาจะพยายามให้ความสม่ำเสมอ ความจริงใจกับเราคะ

เราว่าผู้ชายคนนี้เขามองเรื่องระยะทางไกล ว่าความสัมพันธ์มันเป็นไปได้ยาก ทำให้เขาไม่ได้พยายามมากที่จะติดต่อ หรือรักษาไว้
เขาอาจเคยคิดว่าเขาคบกันทางไกลได้ แต่พอมาถึงจุดหนึ่งเขาอาจมองว่ามันมีความเป็นไปได้น้อยและไม่ได้อยากพยายามต่อ 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sarin123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2017 at 16:38 - IP: 27.254.180.10 IP Information
Originally posted by Katey_Love_U

จขกท. เข้ามาแก้ไขคำผิดและขยายตัวหนังสือแล้ว เราขอลบที่โควทไว้ออกแล้วกันนะคะ

เรื่องจะชนะใจเขากลับคืนมาอาจจะยากค่ะ เหมือนตอนแรกดูเขาเต็มที่กับคุณมากนะ แต่เจอนิสัยจริง ๆ ของคุณเข้าไป คงช็อคเล็กน้อยและคิดว่าอาจจะรับไม่ได้ คงปวดหัวแย่ ถ้าคนที่เราชอบมักพูดเหน็บแนม ประชดประชันอยู่เป็นประจำ เราว่าตอนแรกเขาก็ชอบคุณอยู่ไม่น้อยเลยทีเดียว ถ้าเขาไม่ค่อยติดต่อมา ก็เป็นไปได้ว่าเขาเริ่มไม่แน่ใจแล้วค่ะ เพื่อนเราเคยเจอกรณีแบบนี้นะ พอเจอกันแล้วฝ่ายชายดูจริงจังมาก แต่มีเรื่องผิดใจกันนิดเดียว เพราะนิสัยขี้งอน งี่เงา น้อยใจของผู้หญิงเรา ทำให้ฝ่ายชายตัดการติดต่อทุกทางเลย แต่จริง ๆ จะว่าไปถ้าเขาชอบเรามากจริง ๆ เขาก็น่าจะให้โอกาสแก้ตัวสักครั้งเนอะ แต่คนเราคิดไม่เหมือนกัน เรื่องแบบนี้อยู่ที่นิสัยส่วนตัวเขาล้วน ๆ เลยค่ะ 
ขอบคุณค่ะ คุณ  Katey_Love_U ที่คุณพูดมา๔ุกเลยค่ะ แต่มาสำนึกก็สายเกินไปเสียแล้ว ก็ดูเหมือนจะเริ่มไม่แน่ใจตั้งแต่ อยู่ที่เกาะแล้วล่ะคะ เพราะเราแผงฤทธิ์ไปเยอะ เราก็หน้าบูดบึ้งไม่พอใจ ช่วงนั้นเมนจะมาค่ะ หงุดหงิด คิดมาก ตามอารมณ์ ผู้หญิง คือตอนเช้า ก่อนเช็คเอ้า เราถามว่า How about snokeling with us ?เค้าก็เลยพาไป แต่ใจจริงคงไม่อยากไปค่ะเพราะอยู่ในน้ำตลอด 5 วันที่ผ่านมา คือต้องเช็คเอ้า ตอน 11 โมง เค้าก็พูดประมาณว่าเร็วๆจะไม่ทัน โน่นนี่นั่น (คือเราเป็นคนค่อนข้างช้าค่ะ ) ก็เลยหงุดหงิด ปึงปัง ใส่เค้า หน้าบูดบึ้ง ตอนมารอรถ เค้าก็ถามว่า What wrong with you ? เราเลยเปิดใจคุยกันค่ะ เราก็ถามเค้ารู้สึกยังงัย คิดว่า ความสัมพันธ์เราจะไปได้มั้ย เค้าเลยถามเรากลับ เราบอกว่าน่าจะได้ ถ้าเราติดต่อกันสม่ำเสมอ ถามเค้ากลับ เค้าตอบว่าเค้าไม่แน่ใจ เพราะตัวเราเอง เพราะขนาดอยู่เกาะเดียวกัน ยูยังเป็นแบบนี้เลย นี่ห่างกันตั้งเยอะ เราเลยเงียบ และเศร้าๆ เค้าก็มองหน้ายิ้ม แบบให้กำลังใจน่ะค่ะ กลับมาเที่ยวที่ กทม อีกหนึ่งอาทิตย์ โมเม้นหวานๆ มันไม่ค่อยมีแล้วค่ะ จะเป็นแบบเพื่อน พูดแซวกันมากกว่า ตอนไปส่งที่สนามบินเค้าก็บอกว่า มาคราวหน้าเค้าจะไปเชียงใหม่ให้ได้ (ครั้งนี้เค้าทิ้ง ไฟล์ไปเชียงใหม่เพราะ ว่า เราชวนเค้าไปเที่ยวบ้าน) ก่อนจากกันเค้าก็กอดเรา และสั่งให้ ขับรถระวังๆ ห้ามแซทกะเค้าเวลาขับรถ บลาๆ
คนโกรธยากนี่ก็ง้อลำบากจริงๆค่ะ บอกตามตรงเรายังแอบมีหวังเล็กๆอยู่ แต่ถ้าจะใช่ก็คงใช่ เวลาคิดถึงเค้าขึ้นมา น้ำตามันก็ไหลไม่หยุดเลย จริงๆ 
ขอบคุณค่ะ มันอยู่ที่นิสัยเค้าล้วนๆเลยค่ะ 
ช่วงปลายกันยายน เราไม่รู้จะติดต่อเค้ายังงัย เฟสบุ๊ค ก็ไม่เข้า แต่มีคนในนั้นเป็นน้องเค้า เราก็ถามถึงเค้า ก็ก็บอกใช่พี่เค้างานยุ่งจริงๆ เราก็เล่าเรื่องให้ฟัง ทุกอย่างที่เค้าเคยบอกมันจริงทุกอย่าง หลังเค้าเรียนจบเค้ามีแพลนย้ายมานี่ เมื่อวีคที่แล้วน้องเค้าบอกจะเจอพี่เค้า เราเลยบอกถ่ายรูปมาดูหน่อยนะ พอเห็นแล้ว ใจสลายค่ะ ไม่รู้เพราะอะไร แต่ถามน้องเค้าแล้วเค้าไม่มีแฟนค่ะ ทั้งชีวิตเคยมีแฟนแค่สองคน 
สรุปตอนนี้น้องเค้าก็มาจีบเรา เค้าเรียกเรา Sweetie เราก็แกล้ง ถามว่าหมายความว่างัย เค้าก็พูดตรงๆเลย Try to flirt ัyou เราก็ปฏิเสธ เป็นเพื่อนกันดีกว่า 

ก่อนเจอตัวจริงก็คุยกันเรื่องรักทางไกล นี่ละคะ เค้าบอกเค้าเคย ทำตอนแฟนเก่าเค้าไปทำงาน ออสเตรเลีย เค้าบอกครั้งนี้ ก็ต้องเวิร์ค
แต่ล่ม Cry

Back to Top
LittlegirlAB View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote LittlegirlAB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2017 at 02:11 - IP: 77.97.58.46 IP Information
Sweetie ไม่จำเป็นต้องเป็นคนที่เป็นแฟนเรียกคุณคะ เพื่อน พี ลุง ป้า น้า อา เรียกได้ตามปกติคะ
เป็นคำที่เรียกแทนชื่อเฉย ๆ ไม่จำเป็นต้องเป็นคนรักคะ
Sweetie, Lovely, Darling พี่เขยเราก็เรียกคะ

คุณลองนิ่ง หยุดถามหาเค้าดูนะคะ ถ้าเป็นไปได้ เพราะไม่ต่างอะไรกับการที่คุณ “วิ่งไล่จับผีเสื้อ” คะ
ตอนนี้คิดว่า ผช ก็ต้องใช้เวลาทำใจ และยุ่ง และไม่ต่างอะไรจากคุณที่ต้องใช้เวลาทำใจ

สำหรับคุณก็ต้องใช้เวลารักษาหัวใจของคุณเช่นกันคะ ถ้า ผช คนนี้ใช่สำหรับคุณ เค้าอาจจะทักมาหาคุณเองเมื่อพร้อม
แต่ก็ต้องเผื่อใจด้วยว่า ภาพความทรงจำที่คุณสร้างไว้สำหรับเจอกันครั้งแรกมันไม่ค่อยดีนัก

นิ่งและทำใจ และเดินทางหาความรักครั้งใหม่เป็นวิธีที่ดีสำหรับคุณคะ
Back to Top
Potjana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Potjana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2017 at 08:40 - IP: 72.223.35.123 IP Information
ลองทำใจให้สบายๆ อย่าไปใส่ใจกับผู้ชายคนนี้ให้มาก
ถ้าเค้าใช่ เค้าจะกลับมาหาคุณเอง...
ลองมองหาเพื่อนชายคนใหม่ เริ่มต้นใหม่อีกครั้ง
ครั้งนี้ถือเป็นบทเรียน แล้วก้ออย่าทำอีก
I'm new member, nice to meet you.
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.215 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters