Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ รัสเซีย / Russia
  New Posts New Posts RSS Feed: หลงรักหนุ่มรัสเซียในพัทยา
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

หลงรักหนุ่มรัสเซียในพัทยา

Author
wondergirll View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote wondergirll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หลงรักหนุ่มรัสเซียในพัทยา
    Posted: 04 Dec 2017 at 10:16 - IP: 101.109.200.63 IP Information
สวัสดีค่ะ นี้เป็นกระทู้แรก

ตอนนี้คุยๆ กับหนุ่มรัสเซียคนนึง อายุ 20-24 ไม่เกินนี้ค่ะ ตัวเราเองก็เช่นกัน
คุยกันมาเข้าเดือนที่ 3 แล้ว เค้าอาศัยอยู่ในพัทยาประมาณ 2 ปี ยังพูดไทยไม่ค่อยได้

ตัวเค้าเองมีธุรกิจใหญ่ๆอยู่ที่รัสเซีย มาอยู่ไทยคือแค่มาอยู่ค่ะ ไม่ได้ทำงาน
แต่เค้าไม่กลับไปรัสเซียอีกแล้ว มีแต่ครอบครัวที่บินมาเยี่ยมบ้าง (เรายังไม่เคยเจอนะคะ มกรานี้อาจจะเจอค่ะ)

เข้าเรื่องนะคะ เค้าเพิ่งเข้า กทม โดยแท้กซี่ มาหาเราครั้งแรก แล้วเราก็ไป hang out กันยันเช้าเลยค่ะ
เค้าอายุน้อยกว่าเรา แต่ดูเป็นผู้ใหญ่มากๆๆๆ (เปย์หนักมาก เฉพาะเรื่องกินนะคะ เพราะเค้าไม่ยอมให้เราออกเลย)
เค้ามาอยู่โรงแรมประมาณ 4 วันค่ะ เจอกันแค่ 2 ครั้งค่ะ แล้วเค้าก็กลับ (วันแรกมาถึงก็ค่ำแล้ว ส่วนอีกวันเราไม่ว่าง เลยเหลือแค่ 2 วัน)
เค้าบอกว่าอยู่ กทม เหมือนไม่มีอะไรทำ ต้องรอเราเสร็จงานตอนเย็นถึงจะไป hang out กัน

ตัวเราเองเพิ่งเลิกกับแฟน ยังไม่พร้อมมีความรักใหม่ๆ แต่ที่ทำทุกวันนี้มีความสุขมากๆ (คือเราก็คุยกับหลายคนค่ะ แต่กับคนอื่นชัดเจนว่าเป็นเพื่อน มากสุดแค่จับมือในโรงหนัง ไม่ได้เดินจูงมือหรือโอบเอวกัน)
ตอนนี้แอบกลัวใจตัวเอง เพราะเรายังไม่มี status กันค่ะ แค่เราพอใจ เค้าพอใจ

พี่ๆ ในนี้มีความเห็นอะไรจะแนะนำไหมคะ สิ่งที่ยังกัลวลในใจคือ
1. ฝรั่งในพัทยา จริงๆ เราควรกลัวไว้ก่อนใช่ไหมคะ ?

2. เค้าเคยเล่าเรื่องพัทยายามค่ำคืนให้ฟังเยอะมาก อะโกโก้เอย บาร์เอย แต่เค้าบอกว่าเค้าแค่ไปกับเพื่อน แต่ไม่เคยเอา ผญ กลับห้อง
(อันนี้เราก็ไม่ได้เชื่อ 100% นะคะ อยู่พัทยามาตั้ง 2 ปี จะไม่เคยลองเลยจริงๆ หรอ )
ตอนเค้ามา กทม เค้าก็พาเราไปดูอะโกโก้ (ชีวิตนี้ไม่เค้ย ไม่เคยคิดจะมาดู ผญ ด้วยกันเลย 5555 แต่เข้าไปแค่ 10 นาทีเองค่ะ เบียร์กินไปอึกเดียวก็พากันออกมา เค้าบอกเค้าแค่อยากพาเราไปเห็น 5555

3. เคยถามเค้าว่า what are you looking for เค้าก็บอกว่าสำคัญด้วยหรอ แค่เขาชอบเรา เราชอบเขา
(อันนี้แหละค่ะ ที่เราอยากได้ความชัดเจน เพราะเราก็ยังไม่อยากมีแฟน แต่เราก็ไม่แน่ใจว่าเค้ามองเราแบบไหน แต่ถามว่าเรามีความสุขไหม กับคนนี้ก็ใช่ค่ะ รู้สึกดีตลอดเวลาเลย )

4. เราเคย kiss กัน kiss กันบ่อยมากด้วยค่ะ ตอนไป hang out  เราทำเพราะรู้สึกดีจริงๆ แต่มันดูง่ายมากเลยใช่ไหมคะ

ประมาณนี้ค่ะ บางเรื่องเราก็รู้ว่าเราไม่ควรทำ แต่เราทำแล้วเรารู้สึกมีความสุข
โมเม้นตอนนั้นคือเราอบอุ่นมาก เค้าเทคแคร์ดีมาก  แต่อีกใจหนึ่งเราก็รู้สึกว่า เราง่ายไปรึเปล่า

ความรู้สึกเหมือนเค้าพาเราไปอีกโลกนึง ทั้งความคิดเค้า ทั้งที่ที่เค้าพาไป เค้าพาเราไปเห็นแต่เค้าก็สอน เค้าพาเราไปคุยกับเด็กดริ้ง
ให้เราเห็นมุมมองอื่นๆ อะไรหลายๆ อย่างที่เราได้คุยกัน เหมือนมันเป็นสิ่งใหม่ๆ กับเราหมดเลย เราก็สนุกกับมันมาก
ที่สำคัญคือมันป็นสิ่งที่แฟนเก่าเราห้ามไม่ให้ทำ

ถามว่าเป็นเพราะเราเหงาไหม เหงาค่ะ เพื่อนๆ แยกย้ายกันไปทำงานต่างจังหวัดกันหมดเลยทั้งกลุ่ม
แฟนก็ไม่มีแล้ว อย่างน้อยถ้ามันผิดมาก มีคนช่วยดึงเราขึ้นมา หรือช่วยแนะนำอะไรได้บ้างก็คงดีค่ะ ^^
Back to Top
ColdOut View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote ColdOut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2017 at 13:03 - IP: 81.195.176.226 IP Information
การตัดสินใจของคุณไม่มีผิด ไม่มีถูกค่ะ แต่ก็พร้อมตั้งรับปัญหาในภายภาคหน้า (หมายถึงปัญหาอื่นๆ นะคะ เช่น ทะเลาะกัน ทำไม่ถูกใจเรา ซึ่งเป็นเรื่องปกติของคนคู่อยู่แล้ว)

แต่สิ่งที่อยากจะเตือนก็คือว่า ผู้ชายคนนี้อายุยังอายุน้อยแต่อยู่เมืองไทยมา 2 ปี เรากำลังสงสัยว่าเขาใช้วีซ่าอะไรอยู่อาศัยในประเทศไทย เพราะว่าการขอวีซ่า 1 ปีมันมีหลายประเภทนะคะ และเอกสารประกอบเยอะมากๆ   ยิ่งอยู่ 2 ปี เราคิดว่า เขาอยู่เกินกำหนดซึ่งผิดกฏหมายไทยค่ะ จะเกิดปัญหาเวลาออกนอกประเทศ และการเข้าประเทศไทยอีกครั้ง และปัญหาอื่นๆ ตามมา ถ้าคิดจะคบคุณอาจจะต้องช่วยเขาแก้ปัญหาในจุดนี้นะคะ

อืม.... ถ้าเป็นเจ้าของธุรกิจใหญ่ในรัสเซีย เป็นไปไม่ได้ว่าเจ้าตัวจะไม่เข้ามาดูกิจการที่นี่นะคะ ต่อให้ครอบครัวดูแลก็เถอะ แต่เขาเป็นทายาทนะ จะไม่คิดเรียนรู้งานเชียวเหรอ จะอยู่เปล่าๆ เสียเวลาไปวันๆ เหรอ....น่าคิดนะคะ แล้วตอนนี้เศรษฐกิจในประเทศรัสเซียไม่ค่อยมั่นคงนะคะ ดอลลาร์ยังพุ่งสูงอยู่เลย อัตราคนว่างงานก็ยังเยอะอยู่ ลองถามชื่อบริษัทเขาแล้วเชคสิคะว่ามีจริงไหม

ยังไงก็ลองตัดสินใจดูนะคะ ลองอ่านข่าวเศรษฐกิจของรัสเซียก็ได้ค่ะจะได้ช่วยในการตัดสินใจด้วย
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote wondergirll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2017 at 14:37 - IP: 101.109.200.63 IP Information
ลืมนึกถึงตรงนี้เลยค่ะ
เหมือนเค้าเคยไปแค่ ไทย กับลาว สองที่เอง ไว้ต้องลองถามดูแล้วค่ะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote wondergirll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2017 at 14:38 - IP: 101.109.200.63 IP Information
ขอบคุณมากนะคะ ดีใจจังมีคนมาตอบ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.184 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters