Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: มีใครเคยดูหมอแล้วหมอบอกว่าไม่มีเกณฑ์ไปอยู่ ตปท.แต่
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

มีใครเคยดูหมอแล้วหมอบอกว่าไม่มีเกณฑ์ไปอยู่ ตปท.แต่

Author
gimmeurtea View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote gimmeurtea Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีใครเคยดูหมอแล้วหมอบอกว่าไม่มีเกณฑ์ไปอยู่ ตปท.แต่
    Posted: 16 Dec 2017 at 07:40 - IP: 27.55.4.54 IP Information
ก่อนอื่นต้องขอทักทายเพื่อนๆในนี้ก่อนนะคะ
ปกติเคยอ่านบ้างเวลาสงสัยเรื่องวีซ่าท่องเที่ยว+ชอบอ่านเรื่องความรักของคู่อื่นๆค่ะ
เราว่าน่ารักดี
ก็ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้มาตั้งกระทู้กับเขาด้วย
เข้าเรื่องนะคะ ตอนนี้คบๆผช.คนนึงอยู่ เขาดีกับเรามาก และเราก็ชอบเขามาก
คบมาได้ระยะนึงแล้ว เราเข้าได้มีทัศนคติอะไรที่ตรงกันพอควร
เราเลยเริ่มนึกถึงอนาคต เพราะตอนนี้อะไรมันก็เริ่มจริงจังขึ้นเรื่อยๆ
ดูทีท่าว่าถ้าเราตกลงปลงใจจริงๆ คงต้องไปอยู่ที่โน่นอย่างเดียวแน่ๆ
ก็เลยลองดูหมอเล่นๆ ตอนแรกก็คิดเล่นๆอะค่ะ กะดูขำๆ เพราะตอนนี้มันยังไม่ได้จริงจังถึงขั้นจะแต่งงานอะไรขนาดนั้น แต่ก็ดูไว้เป็นแนวทาง
ปรากฏเจอหมอดูทายเหมือนกันเลย ว่ายังไงดวงเราก็ไม่ได้ไปอาศัยอยู่ ตปท. แน่นอน ได้มากสุดคือไปเที่ยว หรือไม่ก็ไปอยู่ระยะสั้นๆ แต่ถ้าถึงย้ายสัมโนครัวไปเลยยังไงก็ไม่มีแน่นอน
คือหมอดูหลายคน ผูกดวงต่างวิธีกันด้วย แต่ดันพูดเหมือนกัน เราก็เฟลสิคะ
ตอนนี้เลยแบบ จิตใจล่องลอย ตอนแรกกะดูขำๆแค่ว่าจะได้ไปช้าไปเร็ว ตอนนี้กลายเป็นว่า ชาตินี้ยังไงก็ไม่ได้ไปใช้ชีวิตอยู่
แล้วเรามั่นใจมากว่าแฟนเรายังไงก็ไม่สามารถมาอยู่ไทยได้แน่นอน

เลยกลุ้มใจ อยากมาถามพี่ๆน้องๆในนี้ว่ามีใครเคยเจอหมอดูทายแบบเดียวกันมั้ยคะ
ขอแบบที่ทายว่าไม่ได้ไปลงหลักปักฐานที่เมืองนอกแต่กลายเป็นว่าได้ไปซะงั้น
ขอบคุณค่ะ

Edited by gimmeurtea - 16 Dec 2017 at 07:45
Back to Top
Yada19 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Yada19 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2017 at 13:34 - IP: 183.88.188.49 IP Information
ขออนุญาติแนะนำนะคะ อยากให้เชื่อตัวเองเชื่อคนที่คุณเรียกว่าคนรักมากกว่าคะ ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นในอนาคตมันเกิดจากการตัดสินใจของคน 2 คนคะ ไม่ใช่หมอดู อย่าคิดมากเลยคะ อยาให้คำฑุดของคนอื่นมาร้ายตัวคุณเลยคะ สู้ๆ นะคะ Smile
Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2017 at 15:09 - IP: 182.232.237.241 IP Information
ถ้าคิดว่าดูขำ ๆ ก็ไม่ควรกลุ้มใจนะคะ ไม่มีใครกำหนดชะตาชีวิตเราได้หรอกค่ะ ทุกอย่างเกิดขึ้นเพราะเป็นผลจากการตัดสินใจ ต่อให้หมอดูร้อยคนบอกว่าทำไม่ได้ ไปไม่ได้ ก็ไม่มีผลอะไรกับชีวิตคุณ ถ้าคุณไม่ไปเติมเต็มคำทำนายนั้นเสียเอง
Back to Top
snowlakee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote snowlakee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2017 at 12:28 - IP: 1.46.14.251 IP Information
ชีวิตนี้เราไม่เคยดูหมอเลย เราเชื่อเหตุผลและการกรัทำมากกว่า
Back to Top
Chompunut View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Chompunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2017 at 12:10 - IP: 180.183.12.50 IP Information
เราก็เคยมีหมอดูทักค่ะ หลายคนทักด้วยตั้งแต่ยังวัยรุ่น ว่าจะได้ไปตปท. จะได้แฟนชาวต่างชาติ แต่ตอนนั้นคือ ไม่มีวี่แววเลยค่ะ จนเราปาไป 30 แล้วเพิ่งจะโผล่มา 555+

เราว่า อยู่ที่คุณสองคนมากกว่านะคะ ดวงของเราขึ้นอยู่กับการกระทำของเราด้วยส่วนนึง

อย่าให้ความงมงายกลายเป็นประเด็นไปทำลายความรักของคุณสองคนเลยนะคะ

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ^^
Back to Top
อิงอร View Drop Down

Post Options Post Options   Quote อิงอร Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2017 at 20:48 - IP: 223.24.174.89 IP Information
เคยโดนทักเหมือนกันว่ายังไงๆก็ไม่ได้ไปลงหลักปักฐานที่ตปทแน่นอน แต่จะไปๆมาๆและสุดท้ายก็คงอยู่ที่ไทย เราเองก็เถียงในใจนะว่าก็เราเลือกแล้วมันต้องเป็นอย่างที่เราเลือกและตอนนั้นวีเเราผ่านแล้ว..จากวันนั้นถึงวันนี้12ปีแล้วเราก็ไปๆมาๆเหตุผลคือจะกลับมาอยู่ไทยถาวรเพราะเราเลือกที่จะอยู่บ้านเรา....คิดไปคิดมาก็เออจริงนะเหมือนที่หมอดูทัก ไม่มีที่ไหนดีเหมือนบ้านเราค่ะขอบอก
http://engonk1.blogspot.com.au/
Back to Top
komkam View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote komkam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2017 at 09:53 - IP: 1.20.250.210 IP Information
เชื่อตัวเอง ดีที่สุดค่ะLOLLOLLOL
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.205 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters