Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > 18+
  New Posts New Posts RSS Feed: ควรจะยังไงดีค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ควรจะยังไงดีค่ะ

Author
Hibae View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Hibae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ควรจะยังไงดีค่ะ
    Posted: 12 Mar 2018 at 09:24 - IP: 223.205.235.111 IP Information
มีผู้ชาวเมกันลูกติดมาคุยได้เป็นปีแล้ว เคยเปิดกล้องแล้วค่ะ แล้วเขาก็อยากคุยเรื่อง sex กับเรา ซึ่งเราไม่โอเคก็บอกเขาไปว่าถ้าอยากคุยก็ไปคุยกับคนอื่นได้นะ เขาก็บอกว่าไม่เป็นไร เขาบอกว่าการที่คนจะคบกันมันต้องสามารถคุยเรื่องนี้กันได้ด้วย แต่เขาก็บอกเข้าใจเราว่าเราไม่ชอบ เคยทะเลาะกันเรื่องนี้แล้วก็หยุดคุยกันหลายเดือนเลยค่ะ เราก็ตัดเขาไปเลย แต่เขาก็กลับมาบอกว่าอดคิดถึงเราไม่ได้ แล้วตอนนี้ก็เหมือนจะเกิดปัญหาเดิม ซึ่งเราบอกเขาว่าขอเจอกันตัวเป็น ๆ ก่อนได้ไหม แต่เขาก็ให้คำตอบไม่ได้ค่ะว่าเมื่อไหร่ 🙄
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2018 at 15:26 - IP: 49.231.245.195 IP Information
Originally posted by Hibae

มีผู้ชาวเมกันลูกติดมาคุยได้เป็นปีแล้ว เคยเปิดกล้องแล้วค่ะ แล้วเขาก็อยากคุยเรื่อง sex กับเรา ซึ่งเราไม่โอเคก็บอกเขาไปว่าถ้าอยากคุยก็ไปคุยกับคนอื่นได้นะ เขาก็บอกว่าไม่เป็นไร เขาบอกว่าการที่คนจะคบกันมันต้องสามารถคุยเรื่องนี้กันได้ด้วย แต่เขาก็บอกเข้าใจเราว่าเราไม่ชอบ เคยทะเลาะกันเรื่องนี้แล้วก็หยุดคุยกันหลายเดือนเลยค่ะ เราก็ตัดเขาไปเลย แต่เขาก็กลับมาบอกว่าอดคิดถึงเราไม่ได้ แล้วตอนนี้ก็เหมือนจะเกิดปัญหาเดิม ซึ่งเราบอกเขาว่าขอเจอกันตัวเป็น ๆ ก่อนได้ไหม แต่เขาก็ให้คำตอบไม่ได้ค่ะว่าเมื่อไหร่ 🙄

แนะนำ ให้เลิกใส่ใจ ไม่ต้องคุยอีกเลย ชัดเจนไปเลย เพราะดูท่า ฝ่ายชายต้องการเรื่องแบบนี้ ถึงคบเป็นแฟนกัน เขาก็ต้องขอคุยเรื่องนี้แน่นอน เผลอๆ อาจจะขอมากกว่าแค่คุยกัน เพื่อตัดปัญหารก็ไม่ใส่ใจ เลิกติดต่อ
Back to Top
Hibae View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Hibae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2018 at 17:49 - IP: 223.205.250.88 IP Information
บอกเขาตรง ๆ ตลอด แล้วเขาก็บอกว่าเพียงเพราะเรื่องแค่นี้เหรอถึงต้องเลิกคบกัน เขามีคนอื่นมาจีบเขาก็บอกว่าเขาไม่สนใจมีแค่เราเท่านั้น เขาบอกเขาจริงจังกับเราถึงแม้เราจะไม่ชอบเรื่อง sex แล้วเขาก็หวังว่าถ้าเรามีความรู้สึกรักเขาจริง ๆ ก็อาจจะคุยเรื่องนี้กันได้ เราเคยนิ่งไป แต่เขาก็ยังพยายามตามเรา เขามีเราทุกโซเชียลเลยค่ะ เราโหลดแอ๊ปไหนมาเขาก็เด้งขึ้นมาทุกอันเลย 😥
ปล.ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ✌🏼
Back to Top
Goodthaigirl View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Goodthaigirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2018 at 18:58 - IP: 1.47.234.94 IP Information
คุณคุยกับผู้ชายอเมริกาคนนี้ใช่เวลาเป็นปี ถึงวันนี้เขายังไม่สามารถมาพบคุณที่เมืองไทย และทำความรู้จักครอบครัว ใช้เวลาร่วมกัน คุณต้องคิดนะคะว่าเขาอาจไม่พร้อมด้านการเงินที่จะสร้างครอบครัว คุณอาจเสียเวลาถ้ามุ่งมั่นที่จะคอย ให้โอกาสตัวเองมองคนใหม่บ้างดีกว่าไหมคะ เปิดใจอาจเจอคนที่ใช่ พร้อมที่จะมาพบคุณที่เมืองไทย แล้วก็รักคุณ ชีวิตคนเรามันสั้น คุยเซ็กส์หรือไม่คุย ไม่ใช่ตัวตัดสินว่าเขาใช่หรือไม่ใช่หรอกค่ะ รักออนไลน์ถ้าไม่สามารถมาพบกันตัวจริงๆ ก็ไม่น่าจะรอนะคะ ยกเว้นคุณรักเขาและต้องการจะรอ หวังว่าคงช่วยได้บ้าง โชคดีนะคะ😉😊

Edited by Goodthaigirl - 12 Mar 2018 at 19:02
Back to Top
MissGG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2018 at 22:42 - IP: 84.13.202.4 IP Information
เราไม่รู้ว่าคุณจะเสียเวลาคุยกับฝรั่งกากๆแบบนี้ทำไม

คนดีเขาไม่ขออะไรแบบนี้ นี่คอยตะล่อมเอาคำว่ารักมาอ้าง บ้ารึเปล่า ตัวตนก็ไม่เคยเจอ ได้แต่เขียนข้อความหากัน นี่นับว่าคบหากันแล้วเหรอ ...ตลก

ที่เขาหวังคือคุณคงพลาดเข้าสักวัน เกรงใจ หรือไม่ก็ใจอ่อน ยอมๆไป ให้ในสิ่งที่เขาอยากได้ ตอนแรกคุย หลังๆก็ขอมากขึ้น

อย่าเห็นเป็นฝรั่งแล้วมันจะดีไปหมดทุกคน ประเพณีวัฒนธรรมต่างกันก็ไม่เกี่ยว ไม่มีผู้ชายดีๆปกติที่ไหนเขาขอผู้หญิงคุยเรื่องแบบนี้ เรื่องอื่นมีให้คุยเยอะแยะ

เราว่าอย่าเสียเวลาอธิบายอะไร อย่าไปให้ค่า บล็อคไปก็จบแล้ว ตามมาตอแยอีก ก็บล็อกอีก

ยกเว้นเสียแต่ว่าคุณจะชอบเขา อย่างนั้นก็ขอให้โชคดี
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2018 at 00:05 - IP: 183.88.170.236 IP Information
Originally posted by Hibae

บอกเขาตรง ๆ ตลอด แล้วเขาก็บอกว่าเพียงเพราะเรื่องแค่นี้เหรอถึงต้องเลิกคบกัน เขามีคนอื่นมาจีบเขาก็บอกว่าเขาไม่สนใจมีแค่เราเท่านั้น เขาบอกเขาจริงจังกับเราถึงแม้เราจะไม่ชอบเรื่อง sex แล้วเขาก็หวังว่าถ้าเรามีความรู้สึกรักเขาจริง ๆ ก็อาจจะคุยเรื่องนี้กันได้ เราเคยนิ่งไป แต่เขาก็ยังพยายามตามเรา เขามีเราทุกโซเชียลเลยค่ะ เราโหลดแอ๊ปไหนมาเขาก็เด้งขึ้นมาทุกอันเลย 😥
ปล.ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ✌🏼

แล้วไม่คิดกลับกันบ้างเหรอ ว่าเขาไม่ได้ตามคุณ แต่เขามีบัญชีเขาอยู่ในแอ๊ปเหล่านั้นแล้ว
แค่นี้คิดว่าเขาตามเหรอ ผู้ชายบางคนก็เป็นนักล่า ตอนยังไม่ได้ก็พยายาม แล้วเขาได้ตามประสงค์ เขาอาจจะหายหัวไป
แค่นี้พิสูจน์อะไรไม่ได้หรอกค่ะ โลกไม่ได้มีแค่ผู้ชายคนเดียว คุณคุยแค่คนเดียวเลยคิดว่าเขาตามคุณไง
ไว้ให้เขามาเมืองไทย มาเจอตัวคุณก่อนสิ พิสูจน์ว่าทำได้อย่างที่เขาพูดก่อนค่อยเชื่อว่าเขาจริงจังจริงๆ
อย่าเพิ่งไปเชืออะไรใครง่ายๆ อย่าเสียเวลา
Back to Top
snowlakee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote snowlakee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2018 at 04:59 - IP: 1.47.224.242 IP Information
ผู้พวกนี้ต้องการแค่ตุยเรื่องเซ็กสอย่าเสียเวลาเลยค่ะ คนที่หาคู่จริงจังต่างจากนี้ ใครดูแล้วไม่ใช่ก็บลอคออกเลยเสียเวลาให้เวลากับคนที่เขาหาคู่จริงๆดีกว่า พวกนี้หรือพวกสแกมดูไม่ยากแค่เราต้องกล้าตัดอย่าเสียเวลา
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.176 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters