Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ตุรกี
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ จะไปเจอพ่อแม่แฟน
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ จะไปเจอพ่อแม่แฟน

Author
Dagdanoi View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Dagdanoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ จะไปเจอพ่อแม่แฟน
    Posted: 27 May 2018 at 20:58 - IP: 223.206.235.237 IP Information
จะไปตุรกีครั้งแรกค่ะ เราอยากอยู่สัก10กว่าวัน ตอนแรกเรานึกว่าจะได้พักโรงแรม แต่แฟนบอกว่าไม่ต้องค่ะเพราะเรารู้จักกับครอบครัวแฟนแล้ว แม่แฟนเลยจะจัดห้องไว้รอ แล้วแฟนก็ไม่อยากให้เราไปอยู่โรงแรมคนเดียวค่ะ คือเรากับแฟนเคยเจอกันที่เมกาค่ะ ไม่รู้จักกันมาก่อน เจอกันเพราะแฟนมาเช่าบ้านติดกับเราที่เมกาค่ะ เรากับแฟนคุยกันก่อนค่ะไม่ได้คบกันเลย เพราะเราพึ่งอกหักจากคนไทยมาได้ไม่นานไม่อยากคบกับใครค่ะกลัวคนที่คบด้วยนอกใจ(ปกติคบกับชายไทยนอกใจตลอดทุกคนที่คบด้วย) และด้วยที่บ้านแม่ไม่ชอบคนตุรกีกลัวเราโดนหลอก ตลอดเวลาที่เราอยู่เมกาแฟนเราเขาพยายามเขามาคุยด้วยเสมอ ด้วยบ้านติดกันและเพื่อนที่เราอยู่บ้านด้วยเขาเป็นตุรกทำให้สนิดกันเร็วและมีอะไรก็ช่วยกัน จนบ้านแฟนกับบ้านเราสามารถเข้าออกกันได้แบบไม่ต้องขอค่ะ บ้านแฟนมีผู้ชายอยู่7คนค่ะ บ้านที่เราอยู่มีผูหญิง9คนค่ะ บางที่ผญ. ก็ไปกินข้าวบ้านผช. ผช.มากินข้าวบ้านผญบ้างค่ะ ไปเที่ยวด้วยกันบ้างแต่ส่วนมากจะไปเป็นกลุ่ม แต่ด้วยความที่เรามาเรียนภาษาที่เมกาและทางบ้านไม่ได้รวยมากเลยไม่อยากขอเงินทางบ้านค่ะเลยต่องทำงานไปด้วยค่ะไม่ค่อยมีเวลาไปเที่ยวกับเพื่อนเพราะเวลาเพื่อนว่างเราก็ไม่ว่างต้องทำงานช่วงไหนไปได้ก็ไปค่ะ. อีกอย่างเราก็เลิกดึกด้วยค่ะบางที่ตี1-2ก็มี ที่ทำงานกับบ้านพักใช้เวลาเดินแค่5นาทีค่ะเราเลยไม่กลัวเวลาเดินกลับบ้านบางทีตอนที่แฟนจีบเรามาใหม่ๆเขาก็เทียวไปรับไปส่งอยู่ดีหรือไม่ถ้าเรากลับเขาก็จะนั่งรอหน้าบ้านจนกว่าเราจะกลับค่ะ ตอนที่แฟนจีบเราก็ไม่ค่อยสนใจค่ะแค่มาฝึกภาษาแล้วได้เงินติดมือกลับได้สักหน่อยก็พอเราสนแค่นี้แล้วเราก็ไม่เชื่อความสัมพันธ์ที่อยู่คนละประเทศจะเป็นไปได้ค่ะ แต่สิ่งหนึ่งที่เราหลงรักแฟนก็เพราะว่าเขาทำดีเสมอต้นเมอสปลายค่ะ เพราะเราเลิกงานตี1-2ต่อให้เราจะไปหรับหรือไม่ไปรับที่ทำงานเพราะไม่ไกลมากแฟนจะรอจนกว่าเราจะกลับเพื่อพาเราไปหาอะไรกินค่ะหรือไม่ก็หาอะไรไว้รอค่ะกว่าแฟนจะได้นอนก็ตี3-4 แต่ที่เราตกใจคือแฟนมีทำงานตอน6โมงเช้าทุกวันแต่อย่างน้อยเขาก็ยังนอนพร้อมเราตลอดไม่บ่นสักครั้งแฟนอายุมากกว่าเรา5ปีค่ะ เหมื่อนแฟนยิ่งต้องดูแลเรามากขึ้นค่ะไม่ใช่แค่แฟนค่ะน้องแฟนก็ค่อยดูแลด้วยเพราะรู้ว่าพี่ชายตัวเองชอบเรา เวลาเราไปไหนกับแฟนเขาจะไม่ยอมให้เราจ่ายช่วยเลยค่ะ กินข้าวเที่ยวหรืออะไรต่างเพราะแฟนรู้ค่ะว่าเรายังเป็นนักศึกษาอยู่ปี2เอง และเราก็ไม่ของินที่บ้านส่งมาให้ เพราะค่าใช้จ่ายในเมกาเราไม่ใช่คนฟุ้มเฟือยเลยไม่ค่อยขัดสนเรื่องเงินยิ่งแฟนจ่านให้หมดเราก็ยิ่งไม่ได้ใช้ตังค่ะคือถ้าเราอยากไปไหนหรืออยากจ่ายอะไรเองต้องแอบออกไปเองโดยไม่ต้องบอกแฟนค่ะ เราไม่ค่อยชอบค่ะที่จะให้แฟนมาคอยจ่ายอะไรให้มากเกรงใจก็เลยชอบแอบออกไปซื้ออาหารมาเก็บไว้ให้แฟนบ้างค่ะอีกทั้งตอนเราเลิกงานแฟนจะได้ไม่ต้องพาออกไปกินข้าวแฟนจะได้นอนเร็วขึ้น. เรากับแฟนไม่รู้ค่ะว่าคบกันวันไหนตอนไหนเพราะไม่เคยคุยกันเรื่องความสัมพันธ์ของเราทั้งสองค่ะแฟนจะบอกรักเราตลอดและจูบหัวก่อนเข้านอนกับบอกฝันดีค่ะ(ทำเหมือนเราเป็นเด็ก) แต่ด้วยความที่เรากลัวค่ะถ้าเราต่างพากันแยกย้ายกลับประเทศของตัวเองแฟนจะลืมเราค่ะเราเลยไม่คุยเรื่องความสัมพันธ์ รู้นะค่ะว่าตัวเองชองผู้ชายคนนี้แต่ก็กลัวค่ะต่อแต่เวลาพิสูจจริงๆค่ะ เราไม่ได้ว่าอะไรค่ะถ้าเขาจะจูบหัวเราบ้างลูบบ้างจับมือบ้างแต่เราก็ยังไม่ว่าอะไร ก็ยังพอรับได้ค่ะเพราะ3เดือนผ่านมาที่อยู่ด้วยกันเแฟนแฟนเราทำก็ทำแค่นี้ไม่ได้คิดที่จะทำอย่างอื่นต่อทั้งที่มีโอกาส และอีกอย่างเราไปเมกาคนเดียวครั้งแรกไม่รู้จักใครเวลาเราร้องไห้เพื่องเรากับเพื่อนแฟนมักตามแฟนมาคอยโอ๋เราเสมอ ก็เหมือนทุกคนรู้ว่าเรากับแฟนชอบกันมีล้อกันบ้างแต่ไม่มากเท่าไร ถึงเราจะไม่ได้บอกรักแฟนหรือชอบหรือคุยเรื่องสถานะกัน แฟนเรามักจะเลือกที่จะบอกกับทุกคนที่เรารู้จีกหรือไม่รู้จักก็ตามว่าเราเป็นแฟนกัน เราก็ไม่ได้ว่าอะไรค่ะเพราะเราก็ชอบเขาจริงขนาด3เดือนแล้วที่เราไม่เคยบอกว่าชอบหรือรักสักคำเขายังคอยดูแลต่อและอีกอย่างผู้ชายที่รู้จักเราก็ไม่มีใครกล้าจีบเราแล้วละมีผู้ชายตามติดขนาดนี้นึกว่าพ่อ555 ตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกัน5เดือนก็เที่ยวด้วยกันกินข้าวด้วยกันทุกมื้ออยู่แบบนี้ตลอดแฟนไม่มีเรื่องผญ.ให้เราคิดมากค่ะ มีแต่แฟนหึงหวงตลอดทั้งที่คนอื่นก็รู้ว่าเรากับแฟนคบกัน โมโหหน้ากลัวค่ะแต่ไม่เลยตีเราเลยมีแต่เรามากกว่าค่ะที่ตีแฟนเพราะแฟนตัวใหญ่กว่าโมโหแล้วชอบไม่ฟังภาษาเรากับแฟนต้องใช้อังกฤษคุยกันกว่าจะเข้าใจก็เล่นเอาเราน้ำตาตกค่ะ เรากับแฟนพยายามคุยกันให้มากค่ะใช้เวลาอยู่ด้วยกันให้มากเพราะก็ต้องศึกษากันชอบอะไรไม่ชอบอะไร. พอเดือนสุดท้ายเราทะเลอะกันครั้งใหญ่ค่ะเพราะเราต้องกับไทยมาเรียนให้จบค่ะ แฟนชอบนั่งคิดไรคนเดียวเราถามก็ไม่ตอบเราก็เลยโมโหค่ะเราเลยวีนใส่วีนไม่ใช่กรีดนะค่ะ แต่เป็นพูดเสียงดังขึ้นถามเขาไปตรงว่ามีไรทำไมม่คุยไม่ใช่เด็กๆแล้วนะ แฟนเลยยอมบอกค่ะว่าแฟนเครียดมากกลัวเรากับแฟนไม่ได้เจอกันอีกแฟนเลยถามเราว่า ไปอยู่ตุรกีกับแฟนไหมเพราะแฟนอยากให้เราเจอพ่อแม่แฟนจะได้แต่งงานกันที่ตุรกีไม่ต้องเรียนมหาลัยให้จบก็ได้แฟนเลี้ยงไว้ เราทั้งตกใจและก็ตลกแฟนเรายอมบอกรักแฟนคบกันเรื่องโทรศัพท์แฟนจะเช็กอะไรก็ทำเราไม่ได้สนใจเพราะเราอยู่ด้วยกันจนค้นโทรศัพท์กันได้ค้นกระเป้าตังกันได้บางทีแฟนก็เอาของมาฝากในเป้เราหรือเราก็เอาของไปฝากแฟนบ้าง บางทีแฟนก็ให้หยิบของในกระเป๋าตังให้บ้างให้เรายืมโทรศัพท์โทรหาคนที่ไทยบ้างเพราะของเราแบทหมดบ้าง เราที่ใจนะที่แฟนชวนไปอยู่ด้วยแต่เราก็อยากให้แฟนไม่อายใครเหมื่อนกันเวลาบอกใครๆว่าเราเป็นแฟนกัน เราบอกแฟนว่าถ้าวันหนึ่งเราจะแต่งงานกันจริงๆสมมุติถ้าเราแต่งงานกันเราไม่อยากให้แฟนทำงานคนเดียวเราอยากช่วยบ้างเล็กก็ได้ รอให้เราเรียนจบก่อนได้ไหมเวลาเราหางานจะได้ง่ายขึ้น เดี่ยวเราเรียนจบจะไปหาหรือไม่ก็ปิดเทอมจะไปหา แฟนเลยบอกว่าถ้าเราไปหาแฟนไม่ได้จริงๆแฟนจะมาหาเอง ปิดเทอมก็เลยจะไปหาแฟนค่ะ ก็อย่างที่บอกไปค่ะตอนแรกเราจะพักโรงแรมแต่แฟนไม่ยอม เพราะแม่แฟนอยากเจอค่ะ ไม่ใช่แค่ผ่านโทรศัพท์แต่อยากเจอตัวเป็นๆ อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าควรแต่งตัวแบบไหนดีถ้าเราแต่งแบบวัยรุ่นไทยได้ไหมค่ะ? ก็อยากแต่ตัวดูดีให้แฟนไม่อายใครค่ะ แฟนไม่ได้สนใจเรื่องนี้ค่ะเราเคยถามแล้ว แต่เราคิดว่าเราต้องไปเจอเพื่อน ญาติ พ่อแม่แฟน แถมจะให้นอนบ้านหลังเดี่ยวกันกับที่พ่อแม่อยู่ด้วย มีอะไรที่เราไม่ควรทำไหมค่ะ? หรืออะไรที่เราควรทำแล้วพ่อแม่แฟนจะเอ็นดูบ้างค่ะ? มีอะไรที่เราต้องปรับต้องระวังไหมค่ะเวลาอยู่บ้านแฟน?

Edited by Dagdanoi - 28 May 2018 at 10:42
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.191 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters