Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: สะไภ้ โมร็อคโค
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สะไภ้ โมร็อคโค

Page  12>
Author
apasara View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote apasara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สะไภ้ โมร็อคโค
    Posted: 22 Sep 2010 at 19:53 - IP: 182.52.50.148 IP Information
สวัสดีค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครแต่งงานกับแฟนมาร็อค แล้วอาศัยอยู่ที่มาร็อคหรือเปล่าคะ  เผื่อมีโอกาสได้คุยกันน่ะค่ะ
6683130
Back to Top
titi View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote titi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2010 at 22:08 - IP: 88.182.49.114 IP Information
กรี๊ดดดดดดดดดดดดด ในที่สุดเราก็หากันจนเจอนะคะ
ชื่อแคทนะคะ เคยโพสท์หาเพื่อนที่โมร็อคโคในห้องสะใภ้ฝรั่งเศษมาแล้วแต่ไม่มีเลย เพิ่งจะมาเจอคุณอภัสรา (รึเปล่าคะ) คนแรกเลยค่ะ
คือแคทแต่งงานกับสามีชาวฝรั่งเศษค่ะ แต่สามีทำงานอยู่ที่โมร็อคโค เค้าทำงานที่โรงแรม Mazagan Beach Resort ที่เมือง El Jadida ค่ะ ไม่ทราบว่ารู้จักมั๊ยคะ   แคทเพิ่งลาออกจากงานย้ายตามมาอยู่ที่โมร็อคโคได้ 2-3 เดือนแล้ว แต่ว่าตอนนี้เราพักร้อนอยู่ที่ฝรั่งเศษ อาทิตย์หน้าจะกลับค่ะ แต่แคทจะกลับเมืองไทยด้วย ตอนสิ้นเดือน 1 เดือนค่ะ แต่ไม่เป็นไร อย่างน้อยเราก็รู้แล้วว่ามีเพื่อนที่โมร็อคโค    คุณอยู่เมืองไหนคะ  add facebook แคทไว้ก็ได้ค่ะ ยังไงเราก็คงได้เจอกันนะคะ Wink 

Edited by titi - 22 Sep 2553 at 22:09
My Blog

--There is nothing permanent in life...except CHANGE--
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote apasara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2010 at 06:04 - IP: 180.180.231.232 IP Information

สวัสดีจ๊ะแคท  ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ  ดูจากหน้าตาหนูแล้วน่าจะอายุน้อยกว่าพี่นะ  พี่เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่น่ะคะ ก็เลยโพสท์ไป   จริง ๆ แล้ว เราเคยไปอยู่มาร็อคเป็นระยะสั้น ๆ ค่ะ ก็ไปอยู่ 3 ครั้ง  แต่ตอนนี้อยู่เมืองไทยค่ะ  ในอนาคตพี่อยากจะไปอยู่ที่มาร็อคเหมือนกันค่ะ เพราะชอบอากาศที่นั่น และมากที่สุดคือสีท้องฟ้าสวยมากค่ะ  แต่ตอนนี้พี่มีธุระที่ต้องดูแลที่เมืองไทย ก็เลยยังไปอยู่นาน ๆ ไม่ได้ค่ะ  กลางปีหน้าอาจจะมีโอกาสค่ะ   พี่เคยไปแวะ El Jadida เหมือนกันค่ะ ตอนที่ไปเยี่ยมพี่ชายแฟนที่เมือง Siribarnon เพื่อจะขึ้นรถไฟไป Rabat แต่แค่แป๊บเดียว ได้เดิน ๆ ดูบรรยากาศชายหาด และภายในตัวเมืองนิดหน่อยค่ะ    พี่ได้ไปเที่ยวที่ Marakesh และ Casa และที่ชอบที่สุดคือ Essaouira ค่ะ คือมันเป็นเมืองเล็ก ๆ ชายทะเล และมีนักท่องเที่ยวเยอะแยะ สงบดีค่ะ แต่ก็มีโรงแรมดี ๆ ไว้รองรับนักท่องเที่ยวเยอะเหมือนกันค่ะ  ครั้งหน้าถ้าพี่ได้ไปอีก คิดว่าอยากจะลองขึ้นไปเที่ยวทางเหนือดู และ Algardia และ Fez ก็อยากไปเหมือนกันค่ะ    เรามีสถาทูตไทยอยู่ที่ราบัต ด้วยนะคะ ถ้าหนูต้องการความช่วยเหลืออะไร หรืออยากทราบอะไร ก็ลองหาเบอร์โทรศัพท์ในเว็ปไซด์ดูนะจ๊ะ  พี่ ๆ ทุกคนที่นั่นน่ารัก และเป็นกันเองมาก ๆ ค่ะ  อ้อ พอดีพี่เหมียวเจอน้องสาวคนไทยเหมือนกัน เธออยู่ที่ราบัตค่ะ และเธอรู้จักคนไทยหลายคนที่อยู่ในมาร็อคค่ะ  ถ้าหนูอยากจะติดต่อ เดี๋ยวพี่จะลองขออนุญาตน้องเขาว่าพี่จะขอบอกอีเมล์น้องเขากับแคทก่อนนะจ๊ะ   ช่วงนี้หนูพักร้อนอยู่กับครอบครัวแฟน ก็ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ โชคดีนะจ๊ะคนสวย สวัสดีค่ะ

6683130
Back to Top

Post Options Post Options   Quote titi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2010 at 06:37 - IP: 88.182.49.114 IP Information
สวัสดีค่ะพี่เหมียว โห..อุตส่าห์ดีใจนึกว่าเราจะตั้งสมาคมที่นั่นได้บ้าง  ล้อเล่นค่ะ Tongue ไม่เป็นไรค่ะพี่เอาไว้พี่มาเราอาจจะได้เจอกันก็ได้ค่ะ แคทยังไม่เคยไปสถานทูตเลยแต่เคยโทรไปครั้งนึง ได้คุยกับน้องนักเรียนทุน เป็นเด็กใต้หน่ะค่ะ  เห็นน้องเค้าบอกว่าที่ก็มีคนไทยเยอะเหมือนกัน แต่น้องเค้าไ่ม่ค่อยรู้เรื่องอะไร แคทพยายามหาแล้วแต่ไม่เจอเลยค่ะ ถ้าพี่่เหมียวเคยอยู่ที่นั้นก็คงพอจะรู้ใช่มั๊ยคะว่ามีร้านขายของเอเชียรึเปล่า เพราะที่แคทรู้มาคือมีร้า่นอาหารไทยที่ Marrakesh กับที่ Mega Mall, Rabat ซึ่งมัีนก็ไกลจากที่แคทอยู่ ส่วนใหญ่แคททำกับข้าวกินเองค่ะ เลยอยากรู้ว่าพอจะไปซื้อของได้ที่ไหนบ้าง แคทเคยไปเจอร้านของของจีนปนๆกับเวียดนาม และมีของไทยนิดหน่อย แพงมากๆูๆๆๆๆ ถ้าไม่เป็นการรบกวนพี่เหมียวเกินไปแำคทก็๋อยากได้อีเมลล์ของน้องคนไทยคนนั้นนค่ะ เพราะเผื่อมีอะไรจะได้ปรึกษาเค้าได้ แล้วพี่เหมียวอยู่ที่เมืองไหนมาก่อนคะ แล้วแนวโน้มจะไปอยู่เมืองไหนคะถ้าได้กลับมา 

ขอบคุณมากนะคะพี่เหมียว หวังว่าพี่จะได้กลับมาที่นี่อีีกนะคะWink

My Blog

--There is nothing permanent in life...except CHANGE--
Back to Top
sasipat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sasipat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2010 at 16:43 - IP: 79.84.183.99 IP Information
ดีใจด้วยน้องแคท มีเพื่อนแล้ว ต่อไปคงไม่เหงาแล้วนะจ้าWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote titi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2010 at 17:00 - IP: 88.182.49.114 IP Information
 ยังเลยค่ะพี่ลูกจันทร์ พี่เหมียวเคยอยู่ และแฟนพี่เค้าตอยู่ที่นั่น แต่ตอนนี้พี่เค้าอยู่เมืองไทยค่ะ แต่ก็ยังดีนะคะพี่เค้าจะให้ email น้องคนไทยที่นั่น อย่างน้อยก็จะได้รู้จักกันไว้  เนี่ยก็รอจะได้เจอกับพี่ลูกจันทร์เหมือนกัันค่ะ Wink
My Blog

Back to Top
jeab de cornadel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeab de cornadel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2010 at 19:51 - IP: 83.197.149.56 IP Information
สวัสดีค่ะคุณแคท คุณเหมียว คุณลูกจันทร์
คุณแคท น้ำเสียงกระตือรือร้นเชียวนะ อิอิ ตอนที่คุณแคทโพสต์ที่ห้องฝรั่งเศส
เราก็ดันลืมไปว่า มีช่วงหนึ่งที่เมืองไทย มีโอกาสได้เรียนภาษาอาราบิคกับอาจารย์
ท่านหนึ่ง ซึ่งเคยเป็นนักเรียนทุนโมรอคโค เขาบอกว่าที่โมรอคโค คนไทยเยอะมาก
ส่วนใหญ่เป็นนักเรียนด้วย ทั้งผู้หญิงและผู้ชาย เพราะกองทุนนักเรียนมุสลิม
จะมีนักเรียนไทยทั้งที่อียิปต์ และโมรอคโค
Jeab
Back to Top

Post Options Post Options   Quote titi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2010 at 01:50 - IP: 88.182.49.114 IP Information
 สวัสดีค่ะคุณเจี๊ยบ ก็แหมจะไม่ให้ดีใจไั้้ด้ไงหล่ะคะ ตั้งแต่ย้ายมาได้สองเดือนไม่เคยเจอคนไทยเลย พอเห็นพี่เหมียวโพสมาดีใจเหมือนถูกหวยเลยหล่ะค่ะ อิอิ (จริงๆแล้วไม่เคยเล่นหรอกค่ะ) สรุปว่าพี่เหมียวก็ยังอยู่เมืองไทยค่ะยังไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ แต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวไปสถานทูตก็คงได้ข้อมูลบ้าง แต่ยังไงก็ขอบคุณคุณเจี๊ยบนะคะสำหรับข้อมูล และยินดีที่ได้รู้จักค่ะ Wink
My Blog

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote apasara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2010 at 18:02 - IP: 118.173.139.245 IP Information
สวัสดีค่ะ น้องแคท คุณลูกจันทร์ คุณเจี๊ยบ  ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ   คือ พี่เหมียวเคยอยู่ที่ Sale มาก่อนคะ ก็เป็นเมืองที่อยู่ใกล้ ๆ กับ Rabat นั่นแหละจ๊ะ พี่เหมียวกับแฟนก็เข้าไปเดินเที่ยวที่ Medina ของ Rabat บ่อย ๆ ค่ะ  สำหรับอาหารไทยนั้น อืม ที่ Mega Mall พี่เหมียวก็เคยไปซื้อของเหมือนกัน มันก็มีอยู่นิดหน่อยนะคะ อาหารเอเชียน่ะ  แต่มันจะมีอยู่ที่หนึ่ง สถานที่ตั้งมันอยู่ใกล้ ๆ กับสถานทูตไทยเนี่ยแหละค่ะ ก็มีพอใช้ได้  แต่อีกที่หนึ่งเห็นว่ามี supermarket ที่อยู่ใกล้กับสนามบิน Rabat  ก็มีอาหารเอเชีย แต่ต้องขอโทษนะจ๊ะ ที่พี่เหมียวจำชื่อไม่ได้ค่ะ  เดี๋ยวพี่เหมียวจะให้อีเมล์คุณนันท์ ที่เธอทำงานอยู่ Rabat กับหนู และหนูก็ลองถามพี่เขาดูนะคะ  เพราะเธอบอกพี่ว่าปกติกลุ่มเพื่อน ๆ คนไทยที่อยู่ที่นั่น จะทำอาหารไทยกินกันในวันอาทิตย์น่ะค่ะ  อีเมล์คุณนันท์นะจ๊ะ punun1@yahoo.com จ๊ะ   ยังไงหนูอยู่ที่นั่นก็ขอให้มีเพื่อนใหม่เร็ว ๆ นะจ๊ะ พี่เหมียวเป็นกำลังใจให้นะคะ ช่วงนี้อากาศที่นั่นคงจะเริ่มเย็นขึ้นแล้ว ยังไงดูแลสุขภาพด้วยนะจ๊ะ  โชคดีนะคะ....แล้วค่อยคุยกันใหม่นะคะ สวัสดีค่ะทุก ๆ คน
6683130
Back to Top

Post Options Post Options   Quote titi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2010 at 01:02 - IP: 58.8.88.30 IP Information
@พี่เหมียว ขอบคุณมากนะคะ ไว้แคทจะลองติดต่อคุณนันท์ไปอีกที ตอนนี้อยู่เมืองไทยอ่ะค่ะ กว่าจะกลับก็สิ้นเดือน พี่เหมียวสบายดีนะคะ
หวังว่าพี่คงได้มาโมร็อคโคเร็วๆนี้นะคะ
My Blog

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote apasara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 14:20 - IP: 118.174.73.59 IP Information
สวัสดีค่ะ น้องแคท   ตอนนี้หนูอยู่เมืองไทยก็ขอให้มีความสุขนะคะ  ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ๆ ก็รักษาสุขภาพด้วยนะจ๊ะ   ส่วนเรื่องโครงการจะไปอยู่มาร็อค ก็คงจะประมาณกลางปีหน้าโน่นแหละค่ะ inchallah    ถ้าตอนนั้นหนูยังอยู่ในมาร็อค ก็คงจะได้มีโอกาสได้ติดต่อกันจ๊ะ เพราะพี่ก็อยากจะมีเพื่อนคนไทยที่นั่นเหมือนกันค่ะ  แฟนพี่บอกว่าเขารู้มาจากเพื่อนเขาว่ามีผู้ชายคนไทยแต่งงานกับภรรยาชาวมาร็อค แล้วเปิดกิจการขายรถอยู่ในราบัต    ได้ยินว่ามีคนไทยอยู่บ้างที่นั่นก็ดีนะคะ เผื่อมีอะไรจะได้ช่วยเหลือกัน    เรามีวัฒนธรรมที่แตกต่างจากพวกเขา บางเรื่องไม่เข้าใจ ก็คงจะได้คนไทยที่อาศัยอยู่ที่นั่นมาก่อน ช่วยอธิบายให้เข้าใจล่ะคะ   โชคดีนะคะแคท แล้วคุยกันใหม่จ๊ะ  สวัสดีค่ะ
6683130
Back to Top

Post Options Post Options   Quote titi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2010 at 03:56 - IP: 41.250.26.173 IP Information
สวัสดีค่ะพี่เหมียว ขอบคุณนะคะที่เข้ามาทักทาย ตอนนี้แคทอยู่เมืองไทยจนถึงต้นเดือนพฤศจิกาอ่ะค่ะ ตอนนี้มีความสุขมากต้องรีบเก็บเกี่ยวให้เต็มที่ก่อนที่จะกลับไปโน่นอ่ะค่ะ LOL ดีเลยค่ะถ้าพี่เหมียวมาเมื่อไหร่ก็ติดต่อแคทได้นะคะ  พี่ก็รักษาสุขภาพด้วยค่ะ Smile

Edited by titi - 24 Sep 2011 at 03:40
My Blog

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote apasara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2010 at 19:50 - IP: 182.52.54.252 IP Information

พี่ได้ยินอย่างนี้ ก็ดีใจด้วยนะคะ และก็ขอให้ความสุขยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ   ถ้ายังไงพี่จะเขียนอีเมลล์ถึงหนูเอาไว้คุยกันนะคะ  ขอบคุณที่ส่งความห่วงใยเรื่องสุขภาพถึงพี่เช่นกันค่ะ  โชคดีนะคะแคท

6683130
Back to Top
Amina11 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Amina11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2010 at 22:01 - IP: 113.53.192.242 IP Information
สวัสดีค่ะ
ชื่อนุ่นนะค่ะนุ่นอยู่โมร็อคโคค่ะ ไปๆมาๆระหว่างราบัตกับแอลจาดิด้าค่ะ แต่ว่ตอนนี้กลับมาเที่ยวเมืองไทยคงจะกลับไปเร็วๆนี้ คงได้เจอกันนะค่ะ
Back to Top
nara View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2011 at 12:26 - IP: 124.157.231.156 IP Information
สวัสดีค่
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2011 at 12:36 - IP: 101.109.134.90 IP Information
สวัสดีคะ
   ชื่อ อุ้ม ค่ะ ดีใจมากๆๆๆๆ ที่ได้เจอทุกๆคน ขอฝากตัวด้วยนะคะ 

Edited by nara - 16 Mar 2554 at 20:31
Back to Top
Nani View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nani Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2011 at 23:54 - IP: 124.120.28.212 IP Information

สวัสดีคะ น้องอุ้ม

พี่ก็กำลังจะไปเที่ยวมอรอคโค ไปหาเพื่อนที่ดน้น ตอนนี้กำลังเตรียมเอกสารขอวีซ่าอยู่คะ น้องอุ้มไปคนเดียวหรือคะ ไปวันไหน พี่วางแผนจะไปวันที่ 1 เมษานี้ แต่เพื่อนๆ บางคนทางโน้นบอกว่าสถาณการณืไม่ดี พี่ไม่รู้จะเชื่อใคร น้องอุ่มได้ข่าวอะไรบ้างไหมคะ
ขอบคุณคะ
จากSmileพี่นิง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote titi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2011 at 10:34 - IP: 41.250.26.173 IP Information
สวัสดีค่ะ คุณอุ้ม คุณนิง ชื่อแคทนะคะ แคทอยู่โมร็อคโคค่ะ อยู่เมือง El Jadida ติดตามสามีเค้ามาทำงานที่นี่ค่ะ 

@คุณนิง ตอนนี้สถานการณ์ที่นี่ปกติค่ะ ตอนนี้เพื่อนๆแคทก็มาเที่ยวยังไม่กลับกันเลย สบายใจได้ค่ะเรื่องการเมืองไม่มีอะไรร้ายแรง สถานทูตไทยก็บอกว่าไม่มีอะไรเหมือนกัน ยังไงก็ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะSmile 

Edited by titi - 24 Sep 2011 at 03:38
My Blog

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nani Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2011 at 19:26 - IP: 124.122.191.199 IP Information
สวัสดีคะ คุณแคท
ดีจังเลยคะคุณแคท พี่คงไปคะ บ้านเพื่อนอยู่ที่ Meknes คะ ถ้าไปถึงแล้วจะนัดเจอกันก็ได้นะคะ เมืองที่คุณแคทอยู่ พี่อาจจะไปด้วยก็ได้คะ แล้วจะเมลล์ไปบอกนะคะ ไม่เห็นคุณอุ้มตอบเข้ามาเลยนะคะ เผื่อไปด้วยกันได้ จะได้ไม่เหงาคะ ขอวีซ่ายากมากขึ้นคะ พี่รอจดหมายจากเพื่อนที่มอรอคโคอยู่คะแล้วถึงจะไปยื่นขอวีซ่าได้
แล้วเจอกันนะคะคุณแคท
ขอบคุณคะ
พี่นิง Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote titi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2011 at 19:46 - IP: 41.250.84.173 IP Information
สวัสดีค่ะพี่นิง ได้เลยค่ะเมลล์มาได้นะคะ  เมือง El Jadida ที่แคทอยู่เนี่ยห่างจาก Meknes ประมาณ 2.30 - 3 ชั่งโมงอ่ะค่ะ แคทจะอยู่ใกล้ Casablanca คือ แค่ชั่วโมงเดียว เอาไว้พี่นิงมาแล้ว ถ้าสะดวกเราอาจจะได้เจอกันนะคะ เรื่องวีซ่าไม่น่ายากนะคะ แต่ยังไงก็ขอให้ผ่านไปได้เรียบร้อยนะคะ Smile

My Blog

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 20:05 - IP: 101.109.134.90 IP Information

สวัสดีคะ พี่หนิง  ขอโทษด้วยคะที่เงียบหายไป พอดีช่วงที่ผ่านมาไป เกาหลีจ้า (ไปทำงาน ค่ะ) ไป 2 weeks ก็เลยไม่มีเวลาแวะมาทักทายเลยค่ะ Cry อุ้มจะไปวันที่ 9 เมษายน จ้า พี่หนิงจะกลับไทยเมื่อไหร่คะ เพราะอุ้มก็จะไป meknes ค่ะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 20:27 - IP: 101.109.134.90 IP Information

พี่หนิง เรื่องวีซ่าทำไม่ยากคะ  เพราะ เมื่อปีไหม่อุ้มไปที่   Morocco  ที่เมือง Meknes ค่ะ  อุ้มทำวีซ่าท่องเที่ยวค่ะ ยื่นวีซ่า ประมาณ  4-5 วันก็ได้แล้วจ้า ไม่ทราบว่าพี่หนิงยื่นวีซ่าหรือยังเอ่ย ยังไงก็ขอให้ผ่านไปได้รียบร้อยนะคะ

ติดต่ออุ้มได้นะคะ E-mail nara_nil@hotmail.com 

สวัสดีค่ะคุณแคท ที่ MAROC เป็นยังไงบ้างคะ ฝนตกหรือเปล่า ช่วงนี้ที่ประเทศไทยฝนตกบ่อยค่ะ ยังไงรักษาสุขภาพด้วยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote titi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 21:17 - IP: 41.250.78.201 IP Information
สวัสดีค่ะ พี่นิง คุณอุ้ม และทุกๆคนค่ะ แคทอยู่นี่สบายดี อากาศหนาวมาก ไม่ค่อยชอบเลย ทรมานมาก  ถ้าสาวๆมาเที่ยวแล้่วมีอะไรอยากให้แคทช่วยก็ติดต่อมาได้นะคะ  0651264006 ช่วง 1-4 เมษา แคทจะไป Marakech หน่ะคะ่ เผื่อมีใครจะไปเที่ยวแถวนั้น WinkWinkWink
My Blog

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nani Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Mar 2011 at 19:57 - IP: 124.120.25.13 IP Information
สวัสดีคะคุณอุ้ม คุณแคท
พี่ยื่นขอวีซ่าได้แล้วคะ ขอบคุณนะคะ กำหนดเดินทางวันที่ 2-23 เมษา คะ พี่เพิ่งเห็นว่าประเทศไทยจะจัดงานนิทรรศการและจัดบูธเกี่ยวกับสิค้าการเกษตรที่ Meknes วันที่ 27 เมษา-1 พค.ใครที่อยู่ที่นั่นไปเที่ยวชมด้วยนะคะ ถ้าอยู่ต่อได้พี่ก็จะอยู่คะ ไปถึงแล้วจะติดต่อทุกคนนะคะ ยังให้เบอร์โทร ไม่ได้ตั้งใจว่าจะไปซื้อ sim ที่โน้นใช้คะ ถ้ายังไงก็ติดต่อกันทางนี้ก่อนนะคะ
พี่นิงคะ Tongue
Back to Top
Umaplus View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Umaplus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2011 at 19:55 - IP: 86.83.53.234 IP Information
สวัสดีค่ะเพื่อนๆในโมร๊อคโค

ชื่อหลุยส์นะคะ เป็นคนไทยที่อาศัยอยู่ในฮอลแลนด์จะ 10 ปีแล้วค่ะ
ตอนนี้สามีมีโอกาสจะได้ไปทำงานที่โมร๊อคโค เลยอยากจะขอมาสอบถามเรื่องข้อมูลความเป็นอยู่ที่นั่นหน่อยค่ะ
หลุยส์อายุ 35 ปีนะคะ ตอนนี้มีลูกชาย 1 คน จะสี่ขวบและกำลังท้องคนที่สองอยู่ด้วยค่ะ
เลยมาถามว่าการใช้ชีวิตที่นั่นเป็นอย่างไรบ้างคะ มีโรงเรียนอินเตอร์ให้เด็กๆเรียนไหมคะ
แล้วใช้ภาษาอังกฤษอย่างเดียวนี่จะลำบากหรือเปล่าคะ?

หากเพื่อนท่านใดจะช่วยตอบ ก็กรุณาตอบมาทางเมล์นะคะ คือ umaplus@gmail.com ค่ะ จะขอบคุณมากๆ

Edited by Umaplus - 22 May 2554 at 19:56
Back to Top
Apira View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Apira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2011 at 00:16 - IP: 27.55.102.9 IP Information
สวัสดีค่ะ
พอดีอยากไปเที่ยวโมร็อคโคก้อเลยเจอเว็บนี้โดยบังเอิญ พอดีไม่รู้จะคุยกะใครเลยลองเข้ามาทักทายค่ะ เผื่อมีคำแนะนำ ก่อนหน้านี้อยากไปเที่ยวสเปนแต่วีซ่าไม่ผ่านเศร้าไปนานเลย เพื่อนบอกลองไปเที่ยวที่อื่นสิ ก้อไปเจอเว็บไปเที่ยวโมร็อคโคสวยมากแบบประมาณอารมณ์ผีเสื้อราตรี 555 เห็นกระทู้ข้างบนมีคุยเรื่องขอวีซ่าถ้าเป็นผู้หญิงเที่ยวคนเดียวขอยากมั้ยคะ ? ทำงานมาหลายปีอยากให้รางวัลกะตัวเองบ้างอ่ะค่ะ ถ้าไม่รบกวนเกินไปช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ ^_^
Back to Top
Angel fire View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Angel fire Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2011 at 02:59 - IP: 2.51.234.38 IP Information
สวัสดีจ๊ะแคท ขอแนะนำตัวก่อนน๊ะจ๊ะ (พี่)นกจ๊ะ พอดีจะไปเที่ยวคิดว่าน่าจะไปถึงประมาณต้น ๆ เดือน มิถุนา หวังว่าคงได้เจอกันน๊ะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote titi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:50 - IP: 196.217.154.210 IP Information
สวัสดีค่ะี่พี่หลุยส์, คุณ Apira , และพี่นก ถ้ามาถึงโมร็อคโคแล้ว ติดต่อแคทได้นะคะ ว่างๆค่ะไม่ค่อยได้ทำอะไรที่นี่ อยากมีเพื่อนคุยค่ะ Big smileWink
My Blog

Back to Top
pitchabiba View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pitchabiba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2011 at 12:16 - IP: 223.205.148.3 IP Information
สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ มีแฟนอยู่โมรอกค่ะ อยากจะไปโมรอค ต้องทำไงบ้างคะขอคำแนะนำหน่อยค่ะแฟนอยากให้ไปแต่งงานค่ะ
I LOVE BABO <3
Back to Top
missy jusmin View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote missy jusmin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2012 at 01:13 - IP: 115.67.192.22 IP Information
กำลังจะย้ายไปอยู่ที่โมรอคโคค่ะ ไม่ทราบยังมีใครอยู่ที่โมรอคโคบ้างคะ
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.191 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters