Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: รบกวนถามความหมายคำศัพท์ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รบกวนถามความหมายคำศัพท์ค่ะ

Author
aliz_cw View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote aliz_cw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รบกวนถามความหมายคำศัพท์ค่ะ
    Posted: 05 Aug 2019 at 10:49 - IP: 27.55.65.78 IP Information
สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่นะคะ

ขอออกตัวก่อนว่า เราไม่เคยคุยกับเพื่อนต่างชาติแบบคนนี้มาก่อน และภาษาเราก็ไม่ได้ดีเว่อร์ขนาดเข้าใจทุกอย่าง ก็พอคุยได้นิดหน่อย และการตั้งกระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาเหยียดหรือว่าใครนะคะ แต่เราอยากรู้และขอความเห็นเฉยๆ

ช่วงนี้มีโอกาสได้คุยกะเพื่อนชาวต่างชาติคนหนึ่ง เป็นคนลาตินโนค่ะ
คือเอาจริงๆ ก็ยังอยู่ในช่วงดูๆกันไปอยู่ทั้งคู่คะ เพิ่งได้เริ่มคุยกัน เราเองก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก แต่เมื่อวานคุยไปคุยมา เจอเรื่องสงสัยและอยากทราบความคิดเห็นของคนที่มีแฟนเป็นชาวต่างชาติ เพราะมันค่อนข้างมีผลต่อจิตใจเราจริงๆ (อยากถามเพื่อนตัวเองนะคะ แต่เพื่อนไม่มีใครมีแฟนต่างชาติเลย)

ประเด็นคือ เมื่อวานคุยกันเรื่องทั่วไป แล้วมันวกมาว่าเค้าเคยมีแฟนเป็นคนไทยมาก่อนแล้ว ซึ่งเรื่องนี้เรารู้อยู่แล้ว แต่ที่ช็อคมากคือ เค้าบอกว่าเค้าเคยคบกับกระเทยด้วยทีนี้ก็เลยมีประเด็นคุยไปมาแล้วสรุปคือ

1. เค้าเคย have dated with girls and kathoey แต่เค้าบอกสำหรับ gf or relationship เฉพาะ girls ซึ่งแฟนเก่าเค้าก็คือ girls ส่วน katheoy แค่ date and flings เค้าคิดว่าเค้าไม่สามารถ have relationship with katheoy ได้ คำถามคือ flings นี่มันลึกซึ้งประมาณไหนคะ พอจะมีใครรู้ไหม (คือเราใช้ภาษาอังกฤษตามที่เค้าพิมพ์มาเลยค่ะ กลัวสื่อความหมายผิด)

2. เราสับสนมากว่า คนที่เค้าชอบทั้งกระเทยและผู้หญิงมันคืออะไร แล้วยังงี้เค้าเป็นไบหรือเปล่าคะ คือเราเข้าใจนะว่าสมัยนี้มันต้องเปิดกว้าง เรื่อง virgin นี่หวังได้น้อยมากเราก็ทำใจ แต่ถ้าเค้าผู้ชายก็ได้ผู้หญิงก็ได้เราว่าสำหรับเรามันเกินรับ แต่เราถามนะ เค้ายืนยันว่าเค้าไม่ใช่ gay เค้าชอบผู้หญิงไม่ใช่ผู้ชาย

หากผิดพลาดอะไรขอโทษนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

*edit คำผิดนิดหน่อยค่ะ

Edited by aliz_cw - 05 Aug 2019 at 10:56
Back to Top
yokylufx View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote yokylufx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2019 at 13:41 - IP: 171.97.203.230 IP Information
fling is right after a “one night stand” อารมณ์หน้าจะประมาณนี้มั้งคะ เค้าอาจไม่ใช่ bisexual เพราะการที่เดทกับ katheoy ที่แปลงเพศแล้ว เหมือนผู้หญิงทุกอย่าง ก็คงไม่แปลกที่จะได้ความรู้สึกว่าเดทกับผู้หญิงจริงๆ  
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.094 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters