Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: รบกวนขอคำแนะนำการขอsettlement visaช่วงcovidครั
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รบกวนขอคำแนะนำการขอsettlement visaช่วงcovidครั

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
joe dream View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote joe dream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รบกวนขอคำแนะนำการขอsettlement visaช่วงcovidครั
    Posted: 15 May 2020 at 13:03 - IP: 124.122.220.166 IP Information
รบกวนด้วยนะครับ แฟนผมเป็นคนไทยสัญชาติอังกฤษ ผู้หญิงครับ เราจดทะเบียนกันเรียบร้อยแล้ว ได้เกือบปีแล้วครับ คือแฟนผมอยู่ที่นั่นคนเดียวผมเป็นห่วงช่วงโควิดด้วย เกิดเป็นไรเดี๋ยวไม่มีคนดู เลยอยากจะไปอยู่ที่นั่นเลย รบกวนคำถามนะครับ
1.ถ้าขอsettlemet visaช่วงนี้จะมีปัญหามั้ยครับ เพราะช่วงโควิด
2.อยากจะรบกวนขอดูจดหมายแสดงความสัมพันธ์ว่าจะต้องเขียนยังไงบ้างน่ะครับ รบกวนขอดูจากท่านที่ให้ดูได้เลยน่ะครับกะจะเอามาเป็นreferenceเลยครับ
3.เงื่อนไขของแฟนผมผ่านทุกอย่างครับไม่ว่าจะเป็นรายได้ปี18600ปอนด์ มีบ้านตัวเอง แต่ปัญหาคือstatementตัวผมน่ะครับ ถ้าเป็นปีก่อนโอเคเลยครับเงินต่อเดือน4-5หมื่นทุกเดือน เล่นดนตรีน่ะครับ แต่พอตั้งแต่ต้นปีเจอโควิดงานหดเลย อย่างนี้เขาจะเพ่งเลงstatementของผมมั้ยครับ แต่ผมก็มีบ้านมีรถชื่อผมเป็นเจ้าของ มันจะใช้ประกอบได้มั้ยครับ
   ขอบคุณทุกท่านนะครับ รบกวนด้วยนะครับ
Back to Top
xluely View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2020 at 16:06 - IP: 86.171.159.68 IP Information
Originally posted by joe dream

รบกวนด้วยนะครับ แฟนผมเป็นคนไทยสัญชาติอังกฤษ ผู้หญิงครับ เราจดทะเบียนกันเรียบร้อยแล้ว ได้เกือบปีแล้วครับ คือแฟนผมอยู่ที่นั่นคนเดียวผมเป็นห่วงช่วงโควิดด้วย เกิดเป็นไรเดี๋ยวไม่มีคนดู เลยอยากจะไปอยู่ที่นั่นเลย รบกวนคำถามนะครับ
1.ถ้าขอsettlemet visaช่วงนี้จะมีปัญหามั้ยครับ เพราะช่วงโควิด การพิจารณาอาจจะล่าช้ากว่าปกติ ได้วีแล้วบินมาก็ต้องกักตัวอย่างน้อย สองอาทิตย์ แล้วไม่รู้ว่าต้องมีจดหมายรับรองแพทย์ด้วยหรือเปล่าว่าปลอดจากโควิด ที่นี่ถึงรัฐบาลจะบอกว่าผ่านช่วงที่สูงสุดของการติดเชื้อและเริ่มผ่อนปรนบ้างแล้ว แต่สถิติการตายก็เรียกว่ายังสูงอยู่มาก ดังนั้นถ้ายื่นวีช่วงนี้คงต้องทำใจรออย่างเดียว 
2.อยากจะรบกวนขอดูจดหมายแสดงความสัมพันธ์ว่าจะต้องเขียนยังไงบ้างน่ะครับ รบกวนขอดูจากท่านที่ให้ดูได้เลยน่ะครับกะจะเอามาเป็นreferenceเลยครับ ระหว่างรอเพื่อนสมาชิกที่ยื่นผ่านมาไม่นานมาให้ข้อมูล ก็ลองเข้าไปดูสองกระทู้นี้นะคะ ถึงจะเก่าหลายปีแต่ก็เรียกว่ายังพอเป็นแนวทางได้อยู่

3.เงื่อนไขของแฟนผมผ่านทุกอย่างครับไม่ว่าจะเป็นรายได้ปี18600ปอนด์ มีบ้านตัวเอง แต่ปัญหาคือstatementตัวผมน่ะครับ ถ้าเป็นปีก่อนโอเคเลยครับเงินต่อเดือน4-5หมื่นทุกเดือน เล่นดนตรีน่ะครับ แต่พอตั้งแต่ต้นปีเจอโควิดงานหดเลย อย่างนี้เขาจะเพ่งเลงstatementของผมมั้ยครับ แต่ผมก็มีบ้านมีรถชื่อผมเป็นเจ้าของ มันจะใช้ประกอบได้มั้ยครับ ไม่มีปัญหาหรอกค่ะ เพราะการพิจารณาทางโฮมดูที่สปอนเซอร์เป็นหลัก แต่ค่ะ แต่คุณระบุอะไรในใบสมัครขอวี หรือในจดหมายแนะนำตัว ต้องมีหลักฐานแนบให้ครบ ตามที่คุณระบุ ไม่อย่างนั้นอาจจเป็นเหตุให้โดนปฏิเสธวีซ่า หรือ ขอเอกสารเพิ่มซึ่งทำให้เสียเวลานานออกไปอีก หรือ เสียเงินค่าวีโดยใช่เหตุ ขอให้โชคดีค่ะ เตรียมหลักฐานให้ครบ เขียนจดหมายแนะนำตัวให้ดี การได้วีก็ไม่ใช่เรื่องยาก
   ขอบคุณทุกท่านนะครับ รบกวนด้วยนะครับ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote joe dream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2020 at 16:20 - IP: 124.122.222.66 IP Information
ขอบคุณมากๆเลยนะครับ แสดงว่าstatementย้อนหลัง6เดือนของผมยังไงก็ต้องส่งใช่มั้ยครับ
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2020 at 16:53 - IP: 86.171.159.68 IP Information
Originally posted by joe dream

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ แสดงว่าstatementย้อนหลัง6เดือนของผมยังไงก็ต้องส่งใช่มั้ยครับ

ใช่ค่ะ อย่างไรก็ต้องส่ง ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ใช้เป็นตัวหลักในการพิจารณาก็ตาม สะใภ้ UK ที่เคยยื่นวีหลายๆคน ไม่ได้ทำงานโดยสามีส่งเสียค่าเลี้ยงดู ยังต้องส่งหลักฐานการเงินตอนยื่นวีซ่าเหมือนกัน ดังนั้นคุณก็คงไม่ต่างกัน ส่งไปเถ่อะค่ะ อย่างน้อยก็สอดคล้องกับจดหมายแนะนำตัว และข้อมูลตอนกรอกใบสมัคร
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote joe dream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2020 at 18:13 - IP: 124.122.222.66 IP Information
ขอบคุณมากๆเลยครับผม
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.074 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters