Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ จิงโจ้ / Australia > * สะใภ้ จิงโจ้
  New Posts New Posts RSS Feed: วีซ่าคู่หมั้นออสเตรเลีย (Subclass 300) P.1
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

วีซ่าคู่หมั้นออสเตรเลีย (Subclass 300) P.1

Page  <1 131415
Author
minto View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote minto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: วีซ่าคู่หมั้นออสเตรเลีย (Subclass 300) P.1
    Posted: 04 Mar 2013 at 12:38 - IP: 182.53.243.41 IP Information
Big smile  ok. ส่งให้แล้วนะจ๊ะ โชคดีคะ
MT.
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote minto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2013 at 12:49 - IP: 182.53.243.41 IP Information
[QUOTE=Ai_lucky]รบกวนขอตัวอย่างจดหมายด้วยคนค่ะ กำลังจะยื่นวีคู่หมั้นเหมือนกัน รบกวนส่งเมล์นี้นะคะ ngim_d1@hotmail.com ขอบคุณค่ะ
แต่ยังงงๆ เรื่องเอกสาร ขอสอบถามอีกนิดนะคะ ว่าเอกสารของเราถ้าเราไปขอจากอำเภอ อย่างเช่น ใบรับรองความเป็นโสด หรือ หนังสือรับรองความประพฤติแล้วเอามาแปลเก็บไว้ก่อน พวกนี้มีวันหมดอายุหรือเปล่าคะ รบกวนด้วยค่ะ
[/QUOTE

ใบรับรองความเป็นโสด                  ทำไว้ได้เลยคะ ดีคะ  หมดอายุตอนเรา จดทะเบียรสมรส คะ . ฮา าาา

หนังสือรับรองความประพฤติ         เป็น ภาษาอังกฤษ อยู่แล้ว..........  อายุ  หนึ่ง ปี 

ได้เอกสาร แล้วรีบยื่นเลย...........ให้เรื่องอยู่ในอายุ ระยะการพิจาราณา ถึง อนุมัติ ก็ โอเค.แล้วคะ

Tongue
MT.
Back to Top
Ai_lucky View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Ai_lucky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2013 at 14:49 - IP: 203.209.101.161 IP Information
Originally posted by minto

Big smile  ok. ส่งให้แล้วนะจ๊ะ โชคดีคะ

ขอบคุณค่ะ คุณ minto 
ยังไงถ้ามีอะไรไม่เข้าใจ จะขอรบกวนไปอีกนะคะ Smile
Ai_lucky
Back to Top
HBD View Drop Down
Senior Member

bs 7868

Post Options Post Options   Quote HBD Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2013 at 18:13 - IP: 27.55.130.202 IP Information
@

Edited by HBD - 02 May 2013 at 19:36
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote minto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2013 at 21:39 - IP: 182.53.250.20 IP Information
    NOIM – Notice of Intended Marriage
    ใบทะเบียนสมรส คนละใบกันคะ

NOIM – Notice of Intended Marriage  ใช้ฉบับบจริง ขอวีว่าคู่หมั้น
ใบทะเบียนสมรส (สำเนา)  ใช้ยื่น วีซ่าแต่งงาน
MT.
Back to Top
FLK@SRY View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FLK@SRY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2013 at 17:16 - IP: 31.17.97.100 IP Information

รบกวนสะใภ้ออสเตรเลียทุกท่านด้วยค่ะ ถามให้น้องสาวนะค่ะ พอดีน้องสาวทำเรื่องขอวีฃ่าคู่หมั่น น้องเล่าให้ฟังว่า ทางสถานทูตส่งเมลมาให้ ว่าวีฃ่าคู่หมั้นผ่านแล้ว แต่น้องบอกว่าไม่เห็นมีวีฃ่าติดที่พาสปอร์ตเลยค่ะ มีแค่อีเมลมาบอกว่า วีฃ่าคู่หมัืนผ่านแล้ว ตอนนี้น้องรอแค่วันเดินทางตามตั๋วค่ะ เห็นว่าเดินเอกสารเสร็จเรียบร้อยแล้ว แต่ แต่ดิฉันสงสัยค่ะ ว่า ทำไมไม่เห็นวีฃ่าคู่หมั้นแปะที่พาสปอร์ตเลยหละค่ะ รึ ไม่เหมือนกันกะวีฃ่าท่องเที่ยว พอดีน้องสาวจะเดินทสงวันที่ 6 เมย นี้ค่ะ ถ้าผิดพลาดอย่างไรดิฉันจะได้บอกน้องสาวทันก่อนออกเดินทางค่ะ ป้องกันไว้ก่อน เผื่อผิดพลาดจะได้แก้ไขได้ทันค่ะ ขอบคุณมากๆๆนะค่ะ ถ้าจะมีคนช่วยมาตอบข้อสงสัยให้ค่ะ .. ตอนนี้น้องรอคำตอบอยู่ค่ะ
Back to Top
fon## View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fon## Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2013 at 21:28 - IP: 49.188.234.212 IP Information
เท่าที่ทราบตอนนี้จะไม่มีการติด lebel ที่พาสปอร์ตแล้วนะคะเป็นระบบออนไลน์หมดแล้ว
สามารถเดินทางได้เลยคะ ปล.เรามาออสวีแต่งแต่เราคิดว่าคงเหมือนกันนะเดี๋ยวคนอื่นๆมาคอนเฟริมอีกทีWink

You will never walk alone ^_^
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote minto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2013 at 15:25 - IP: 182.53.234.11 IP Information
คะ ตอนนี้ เป็น แบบ ออนไลท์ แล้ว วีหมั้นเหมือนกัน
ถ้าทางสถานทูตส่งเมลมาให้ ว่าวีฃ่าคู่หมั้นผ่านแล้ว ให้ไปรับเอกสารที่ยื่นไว้ คืนด้วยคะ
 ไปรับเอกสารคืน จาก immigration (ที่เดียวกับที่ยื่น) 

คุณจะได้รับเพิ่ม  จดหมาย 1 ชุด ซึ่ง ยืนยันว่าคุณมีวีซ่าเข้า Australia ได้
..ก็ใช้ใบนั้นแสดงจาก เมืองไทย ก็ได้คะ
แต่ ที่ Australia เค้า show on line ตั้งแต่ เค้าคีย์ เลขที่ passport เราแล้ว (อย่าเปลื่ยน Passport  เล่มใหม่ละ.. ถ้าเปลี่ยนต้องแจ้ง immigration ทันที)  ไม่ต้องกังวลนะคะ...แค่ แนบ จม. ฉบับนั้นใกล้ๆ ๆ passport ก็พอ..เผื่อมีปัญหา..
คะ ก็ ..  อยู่สงกรานต์ก่อนนะ แล้วจะตามไป....LOLLOL

MT.
Back to Top
FLK@SRY View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FLK@SRY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2013 at 18:52 - IP: 31.17.97.100 IP Information

ขอบคุณคุณ minto มากนะค่ะ ที่เข้ามาตอบให้ โอ้ยดีใจมากค่ะ กังวลแทนน้องมากค่ะ กลัวน้องมีปัญหาเรื่องวีฃ่า จะโทรบอกน้องทันที หลังจากนี้ค่ะ

ขอบคุณข้อมูลดีๆๆ นะค่ะ อีกครั้งนะค่ะ
Back to Top
patty82 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote patty82 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2013 at 09:43 - IP: 203.146.49.146 IP Information
 พี่อ้อ ค่ะ

หนูจะถามว่าถ้าเราขอยื่นวีซ่าคู่หมั้นที่ประเทศออสเตรเรีย แต่ติด 8503 ตอนขอวีซ่าเที่ยวไม่แน่ใจ สามารถยื่นได้ไหมค่ะSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fon## Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2013 at 11:45 - IP: 49.188.235.207 IP Information
วีหมั้นไม่สามารถขอในประเทศออสเตรเลียได้ในทุกกรณีต้องขอนอกออสเตรเลียเท่านั้นและวีเที่ยวคุณติด 8503 No Furture Stay ก็ไม่สามารถอยู่ต่อหรือขอวีอื่นๆได้ต้องกลับไทยอย่างเดียวคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote minto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2013 at 12:11 - IP: 182.53.237.138 IP Information
กลับมา กลับมา ถึงไทยแล้ว ก็ Apply วีหมั้น เลยคะ ไม่มีอะไร ยุ่งยาก ตาม step.
เรา case เหมือนกัo คะ....  ตอนนี้ ผ่าน ได้ วีซ่า.แล้ว จะกลับไป ต้นเดือน พค.นี้คะใ
MT.
Back to Top
Jig.K View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jig.K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2013 at 08:58 - IP: 182.52.68.40 IP Information
กำลังปรึกษากับแฟน เรื่องยื่นวีคู่หมั้น 
รบกวนให้คำแนะนำ เรื่องเอกสารด้วย ค่ะ
พอจะมีรายละเอียดของเอกสารที่ต้องใช้มั้ยค่ะ 
แล้ว จดหมายจากแฟน ที่จะให้ไปยื่นขอpolice check ต้องเขียนประมาณไหนค่ะ
Back to Top
KwanCat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KwanCat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2013 at 23:29 - IP: 125.27.188.81 IP Information
ส่วนใหญ่รอวีซ่ากันประมาณกี่เดือนค่ะ 

ตื่นเต้นมากค่ะกำลังเตรียมเอกสารยื่นขอวีซ่าเหมือนกัน Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fon## Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2013 at 10:33 - IP: 49.188.232.16 IP Information
Jig.K เอกสารที่ต้องใช้คุณลองย้อนกลับไปอ่านไล่ตั้งแต่หน้า 1 ดูนะคะ
KwanCat เดี๋ยวนี้เห็นรอกันประมาณ 4 เดือนขึ้นไปคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote KwanCat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2013 at 11:11 - IP: 125.27.188.81 IP Information
มีข้อสงสัยอ่าค่ะ อ่านข้างบนผ่านๆว่ามีกรอบฟอร์ม80 ด้วย แต่ในข้อมูลจาก VFS ไม่เห็นบอกว่า วีหมั้น ต้องใช้ ก็เลยงงๆอ่าค่ะ 

รบกวนช่วยบอกทีค่ะ

ขอบคุณมากๆSleepy
Back to Top

Post Options Post Options   Quote KwanCat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2013 at 12:44 - IP: 125.27.191.208 IP Information
อยากทราบว่าเอกสารของทาง sponser  รับรองแบบเซนชื่อเหมือนที่เราเซนกัน หรือว่าต้องรับรอง JP อ่าคะ แล้ว JP เนี่ยใครสามารถเซนได้บ้าง
Back to Top
missmeen View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote missmeen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2013 at 18:49 - IP: 58.137.24.137 IP Information
สวัสดีค่ะ

ชื่อ มีน นะคะ กำลังเริ่มเตรียมเอกสาร ยัง งงๆ แล้วก้อสงสัยเกี่ยวกับตัวใบจองวันและสถานที่แต่งงานจาก marriage celebrant รวมถึงใบ NOIM  เพราะเห็นแฟนบอกว่าต้องเอาสำเนาพาสปอร์ตเราไปให้กงสุลรับรอง แล้วก้อกรอกฟอร์มแล้วก้อส่งกลับไปให้เค้าที่ออส มีนเลย งง ว่าเห้ยย ใช่หรอ มันหลายขั้นตอนจังกะเอกสารใบเดียว 

ใครกรุณาช่วยอธิบายโดยละเอียดได้มั้ยคะ ว่าต้องทำยังไงบ้าง แล้วมีนต้องให้เอกสารอะไรบ้าง คือมีนอยู๋ไทย แล้วแฟนอยู่เมลเบิ้นอ่าคะ อิเมลมาก้อได้คะ boonjira.buaklee@gmail.com  กราบงามๆค่าา
Back to Top
WaanWaan View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote WaanWaan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2013 at 08:53 - IP: 110.175.40.50 IP Information
สวัสดีทุกคนค่ะ ชื่อหวานนะคะ อายุ 33 ปี อยู่เมลเบิร์นค่ะ มาวีเที่ยวรอบสอง 6 เดือนค่ะ กำลังวางแผนกะแฟนเรื่องวีซ่าใบต่อไปอยากทำpartner เข้ามาอ่านข้อมูล มีประโยชน์มากเลยค่ ขอขอบคุณทุกโพสต์เลยนะคะ ถ้าเพื่อนๆคนใหนมีข้อมูลเกี่ยวกับวีซ่ารบกวนแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณความใจดีของห้องนี้
หวานหวาน
Back to Top
wijittra.thongpliw View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote wijittra.thongpliw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2013 at 15:53 - IP: 203.114.108.118 IP Information

รบกวนพี่อ้อ ค่ะ แมวรบกวนปรึกษาในรายละเอียดที่พี่โชว์สำหรับการเตรียมเอกสารวีซ่าคู่หมั้น

หัวข้อนี้แหละค่ะ พี่อ้อที่หนักใจ :   ใบโอนเงิน ที่แฟนโอนมาให้ (ถ้ามี)  คือไม่เคยให้แฟนโอนเงินให้เลยคะ

เพระแมวก็ทำงานเองที่เมืองไทย คิดว่ามันยังไม่ถึงเวลาที่เขาจะดูแลเรา แต่รายละเอียดอื่นๆ อย่างเช่น ค่าใช้จ่ายต่างๆ ของการเที่ยวของเรา 2 คน แฟนเป็นคนจ่ายหมด เอกตรงนี้เลยไม่กังวล

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Maew :)
Back to Top
ananya-nick View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ananya-nick Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2013 at 03:26 - IP: 49.176.3.243 IP Information
กำลังศึกษาข้อมูลการขอวีซ่าคู่หมั้นมาได้สักพักและกำลังจะยื่นวีซ่าค่ะ อยากรบกวนขอตัวอย่างจดหมายด้วยคนค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ
Back to Top
Rarya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rarya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2013 at 17:56 - IP: 125.27.117.103 IP Information
สอบถามค่ะ
กรณีเคยหย่าต้องใช้ใบรับรองโสดไหมค่ะเพราะแค่เคยโสดใช้ใบหย่าอย่างเดียวถูกต้องไหมค่ะจะยื่นวีซ่าคู่หมั้นค่ะ (เริ่มสงสัยอีกแล้วเพราะเห็นบางกระทู้ถามเกี่ยวกับใบรับรองโสดกรณีหย่ามาค่ะ) รบกวนเพื่อนๆที่รู้ช่วยให้คำตอบด้วยนะค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
Back to Top
krataipoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote krataipoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2013 at 19:54 - IP: 27.55.202.25 IP Information
Originally posted by Rarya

<font size="3" color="#ff0066">สอบถามค่ะ
<font size="3" color="#ff0066">กรณีเคยหย่าต้องใช้ใบรับรองโสดไหมค่ะเพราะแค่เคยโสดใช้ใบหย่าอย่างเดียวถูกต้องไหมค่ะจะยื่นวีซ่าคู่หมั้นค่ะ (เริ่มสงสัยอีกแล้วเพราะเห็นบางกระทู้ถามเกี่ยวกับใบรับรองโสดกรณีหย่ามาค่ะ) รบกวนเพื่อนๆที่รู้ช่วยให้คำตอบด้วยนะค่ะ
<font size="3" color="#ff0066">ขอบคุณมากๆค่ะ

ไม่ต้องใช้ใบรับรองโสดค่ะ แต่ต้องมีใบหย่าที่แปลและรับรองให้เรียบร้อย (รับรองแปลธรรมดานะคะไม่ต้องให้กงสุลรับรอง) ถ้าเปลี่ยนนามสกุลก็ต้องมีใบเปลี่ยนนามสกุลพร้อมรับรองการแปลเหมือนกันค่ะ
"Actions speak louder than words"
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rarya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2013 at 20:50 - IP: 125.27.117.103 IP Information
Originally posted by krataipoon

Originally posted by Rarya

<font size="3" color="#ff0066">สอบถามค่ะ
<font size="3" color="#ff0066">กรณีเคยหย่าต้องใช้ใบรับรองโสดไหมค่ะเพราะแค่เคยโสดใช้ใบหย่าอย่างเดียวถูกต้องไหมค่ะจะยื่นวีซ่าคู่หมั้นค่ะ (เริ่มสงสัยอีกแล้วเพราะเห็นบางกระทู้ถามเกี่ยวกับใบรับรองโสดกรณีหย่ามาค่ะ) รบกวนเพื่อนๆที่รู้ช่วยให้คำตอบด้วยนะค่ะ
<font size="3" color="#ff0066">ขอบคุณมากๆค่ะ

ไม่ต้องใช้ใบรับรองโสดค่ะ แต่ต้องมีใบหย่าที่แปลและรับรองให้เรียบร้อย (รับรองแปลธรรมดานะคะไม่ต้องให้กงสุลรับรอง) ถ้าเปลี่ยนนามสกุลก็ต้องมีใบเปลี่ยนนามสกุลพร้อมรับรองการแปลเหมือนกันค่ะ

ขอขอบคุณมากๆค่ะ Smile Smile
Back to Top
saratung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saratung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2013 at 14:47 - IP: 171.4.176.237 IP Information
ถ้ายื่นวีหมั้นและวีอนุมัติ กลังจากนั้นไปแต่งที่ออส แต่ police check มีอายุเกิน1 ปีค่ะเราต้องขอ police check ใหม่ที่ออสมั้ยค่ะ ถ้าย้ายไปอยู่กับแฟนออสไม่เกิน7เดือน ขอบคุณค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rarya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2013 at 13:45 - IP: 125.25.78.242 IP Information
http://www.immi.gov.au/allforms/pdf/47sp.pdf

รบกวนถามเพื่อนๆ นิดหนึ่งค่ะ Form 47SP ที่แปะอยู่ที่หน้า 1 ตอนนี้อัพเดทล่าสุดหรือเปล่าค่ะเอกสารได้เปลี่ยนหรือยังกำลังจะกรอกใบสมัครค่ะก็เลยถามเพื่อความมั่นใจ ขอบคุณมากค่ะ Smile Smile

Back to Top
Jig.K View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jig.K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2013 at 19:29 - IP: 115.67.133.47 IP Information
ตัวUpdate ดูที่ด้านล่างของหน้ากระดาษ เขียนว่า Design date 07/13a
Back to Top
praeant View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote praeant Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2013 at 16:34 - IP: 202.44.4.252 IP Information
ขอถามเรื่องเอกสารจาก celebrant ที่ต้องนำไปยื่นพร้อม 47SP ด้วยค่ะ

เวลาขอวีซ่าคู้หมั้นเห้นว่าต้องยื่นเอกสาร NOIM จาก celebrant ระบุวันแต่งที่ออส ไม่ทราบว่าแฟนสามารถไปติดต่อจองวันแต่งกับ celebrant หรือ births, deaths and marriages registry ที่ brisbane เองคนเดียวได้มั้ยคะ โดยที่เราส่งเอกสารไปให้ที่โน่น  แล้วทางเราต้องใช้เอกสารอะไรยื่นบ้างคะ

ขอบคุณค่ะ
Back to Top
minybaby74 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minybaby74 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2014 at 07:05 - IP: 27.55.206.227 IP Information
ว่าจะยื่นวีหมั้นในสัปดาห์นี้ สาวๆที่มีประสบการช่วยเช็คเอกสารให้หน่อยได้ไหมคะว่ามีอะไรขาดเหลือบ้าง ยังไม่เคยมีลูกและแต่งงานทั้งคู่ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Intending Marriage Visa Documents

1. Partner documents :   

PNR 1   Form 47sp  

PNR 2   4 Recent Passport photo

PNR 3   Passport of partner every page stamp

PNR 4   Family Book

PNR 5  Thai ID card

PNR 6   Birth Certificate

PNR 7   Relationship letter from partner 10 page A4

PNR 8   Free to marry certificate

2. Sponsor documents :

SPR 1   Form 40sp 

SPR 2   2 Recent passport Photo

SPR 3   Passport of sponsor + Sign by JP 

SPR 4   Birth Certificate + Sign by JP 

SPR 5   Citizen Certificate + Sign by JP 

SPR 6   Relationship letter from sponsor  9 page A4

SPR 7  AFP Police Check

SPR 8   Tax document

Centrelink Statements

3.Other documents to support our relationship

ORL 1   E-mail, oovoo , skpe  screenshots

ORL 2  Registered Relationship Certificate

ORL 3  Previous  Visa Grants - 2 visits

ORL 4   Marriage ceremony Booking

ORL 5   TAFE Bill. (English course)

ORL 6   Gas Bill. (Joint name)

ORL 7   Telephone Bill(Joint name)

ORL 8  Money transfers including parcel post

ORL 9   Airline Boarding Passes. (Travel trip)

ORL 10   Pictures of friends and family. 14

ORL 11   Activ8 Internet account(Joint name)

ORL 12   Form 888 Statements 4 person.

ORL 13  Travel Details of sponsor

ORL 14   Legal Will  from sponsor

ORL 15  Joint Commonwealth bank account

เหลือ ใบเช็คประวัติอาชญากรรม กับตรวจสุขภาพ ยังไม่ได้ทำค่ะ

ส่วนวีซ่าท่องเที่ยวกะว่าจะยื่นสองวันถัดไป เป็นการขอครั้งนี้ครั้งที่3 ในปีนี้ค่ะ  ครั้งแรกกับครั้งที่สองแฟนพามาครั้งนี้ทำเองหมดเลย

ตัวนี้เป็นเอกสารขอวีเที่ยว  ได้ครั้งละสามเดือน ครั้งที่3ในปีนี้ค่ะ 

11เมย14-5กค14    ครั้งที่สอง 13สิงหา14-6พย14

Tourist visa Documents

TR 001   Form 1419  

TR 002   Recent photo Passport size

TR 003   Passport copy of every page stamp

TR 004   Family Book

TR 005   ID card

TR 006   Driver License

TR 007   letter Request Visa from partner

TR 008   Passport of sponsor

TR 009   Invitation letter from sponsor

TR 010   Previous Visa Grants- 2 visits 

TR 011   Registered Relationship Certificate

TR 012   Travel insurance -2 visits

TR 013   Email ,skype ,oovoo screenshots

TR 014   Joint Bank statement

TR 015   New pictures in Australia and of travels together 7

TR 016  TAFE  course invoice

Back to Top
Page  <1 131415

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.244 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters